แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 326906: —-)))****เรียนฟิลเล่อร์ ขมับใต้ตา ร่องแก้มแก้มคาง 23/12  (จำนวนคนอ่าน 93 ครั้ง)
« เมื่อ: 12/07/17 เวลา 22:17:58 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สำหรับแพทย์น้องใหม่ มือใหม่ที่สนใจหัตถการ การฉีดโบท็อกซ์หรือร้อยไหมหรือฟิลเล่อร์ แต่ยังไม่มีประสบการณ์ในการลงมือทำมากนัก อยากลงมือทำด้วยตนเองเพื่อเพิ่มความมั่นใจ ทางทีมงานมีซับเจค (Subjects) เพื่อให้แพทย์ได้สังเกตการณ์ และลงมือปฏิบัติโดยมีแพทย์ด้วยกันร่วมดูแลและแนะนำพร้อมทั้งทฤษฎีและปฏิบัติ     เรามีการให้ความรู้แบบถามตอบเป็นกันเอง สามารถปรึกษาเคสได้หลัง  

ตารางโบท็อกซ์ จะสอนทุกบริเวณของใบหน้า ฉีดลดริ้วรอย ลดกราม ลดน่อง ลดเหงื่อ ฉีดลิฟหน้าเรียวด้วยค่ะ แถมเมโสแฟต เมโสหน้าใส วิตามิน IV เพราะอยากให้ปฏิบัติได้จริงโดยไม่มีภาวะแทรกซ้อน ทฤษฎี knowledge complication contraindication.  

การร้อยไหม เราจะนำเรื่องการร้อยไหมเงี่ยงเรียนทั้งเข็มคมเข็มทู่ได้ร้อยกันกว่าห้าสิบเ  ส้น และไหมเกลียวทั้งแบบยาวสั้น ศึกษาการร้อยทั่วทุกบริเวณบนใบหน้าค่ะ  

การเทรนฟิลเล่อร์ จะเทรนทุกบริเวณบนใบหน้า ขมับ ใต้ตา แก้ม ร่องแก้ม และคาง ยกเว้น หน้าผากและจมูกนะคะ เทรนการใช้ทั้งเข็มคมและเข็มทู่ค่ะ เทคนิคมากมายได้ทำทุกบริเวณเองจริงๆ  

การเรียนเลเซอร์ จะมีทั้งการเรียนแลคเชอร์ความรู้เครื่องแต่ละชนิดแต่ละกลุ่มอย่างละเอียด ทั้งชนิดเครื่อง หน้าที่ การตั้งค่าพลังงาน การใช้งานเครื่อง ข้อบ่งชี้และภาวะแทรกซ้อน การรักษา ต่อด้วยภาคบ่าย จะเริ่มการแฮนออนด์ ทุกท่านที่เข้าคลาสจะได้ฝึกใช้เครื่องและตั้งค่าการใช้เครื่องแต่ละชนิดอย่า  งละเอียดกับใบหน้าซับเจค ผู้เข้าเรียนจะได้ปฏิบัติจริง ได้จับเครื่องศึกษาและใช้จริงกับซับเจคค่ะ      

โดยวันศึกษาจะได้ปฏิบัติแบบมั่นใจ เริ่มกันเวลา 9.00 น. พูดคุยกินขนม แลกเปลี่ยนความรู้ ศึกษาทฤษฎี ข้อควรไม่ควรทำ ผลแทรกซ้อนและผลลัพธ์ หลังจากทานอาหารเที่ยง บ่ายเริ่ม hand-on ค่ะ บรรยากาศกันเองแบบพี่สอนน้องค่ะ  

เดือนธันวาคม 2560 คอรสมากมายให้เลือกเรียนและฝึกมือค่ะ  

ตารางโบท็อกซ์  
อาทิตย์ 3/12/60 เต็ม  

ตารางรวมคอร์สโบท็อกซ์ร้อยไหม  
เสาร์ 30/12/60 ว่าง 4 ที่  

ตารางฟิลเล่อร์  
เสาร์ 23/12/60 ว่าง 2 ที่จากสี่ที่ ใกล้เต็ม  

พิเศษสุดๆ โบท็อกซ์ ร้อยไหม ฟิลเล่อร์ วันอังคาร 5/12/60  
รับ 2 ที่ (สามารถจับคู่มาเรียนได้) ราคาพิเศษ  

คอร์สไพรเวท สามารถติดต่อเรียนได้ค่ะ 0622262365 พี่หนิง  

***ตารางเรียน มกราคม 2561***  
    ตารางเรียนโบท็อกซ์  
เสาร์ 6/1/61 ว่าง 4 ที่  

ตารางเรียนร้อยไหม  
อาทิตย์ 7/1/61 ว่าง 4 ที่  

ตารางเรียนเลเซอร์ ทฤษฎ๊ทุกเครื่อง ปฏิบัติ Hifu, IPL, Q-switch, Long pulse, Frexel, CO2 laser, RF, +- RF micro needle, ultera  
เสาร์ 13/1/61 ว่าง 4  ที่  
  20/1/61 ว่าง 4 ที่  
อาทิตย์ 14/1/61 ว่าง 4  ที่  
     21/1/61 ว่าง 4 ที่  

ตารางเรียนร้อยไหมและโบท็อกซ์  
อาทิตย์ 28/1/61 ว่าง 4 ที่  

ตารางเรียนฟิลเล่อร์  
เสาร์  27/1/61  ว่าง 4 ที่  

เรียนไพรเวทติดต่อ 0622262365 line : linava_clinic ติดต่อสอบถามพี่หนิง

love me and love my all rabbits
ส่งโดย: N female
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 666  

58.10.106.*

Page(s) : 1 

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved.