แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 25: ใบรับรองแพทย์ 5 โรค แบบผู้ขอมีส่วนร่วมประกาศใช้แล้วครับ..โหลดได้ที่นี่  (จำนวนคนอ่าน 105329 ครั้ง)
« ความเห็นที่ #80 เมื่อ: 12/24/08 เวลา 13:53:03 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

Roll Eyes

ความดีทำไม่ยาก อยู่ที่ว่าจะทำมัย kitty แมวน้อยผู้น่ารักและแสนซน

kitty แมวน้อยผู้น่ารักและแสนซน

ส่งโดย: kitty female
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 836 4561239 4561239   แมวน้อย แง้ว

117.47.194.*

« ความเห็นที่ #81 เมื่อ: 01/13/09 เวลา 14:56:13 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

จริงๆแล้วเรื่องใบรับรองแพทย์การออกใบอนุญาติขับขี่ยานพาหนะทุกอย่าง ไม่ใช่เรื่องของแพทย์ที่จะให้ความเห็นว่า คนคนนั้นสามารถขับขี่ได้ไม่ได้ แพทย์ควรทำแต่ว่าตรวจว่ามีโรคใดที่อาจเป็นอุปสรรคต่อการขับขี่รถมากกว่าครับ  ส่วนการออกใบอนุญาติขับขี่เป็นอำนาจของกรมการขนส่งทางจราจรมากกว่านะครับ
     เห็นด้วยมั้ยครับ
ส่งโดย: toileto male
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 180  

161.200.255.*

« ความเห็นที่ #82 เมื่อ: 02/27/09 เวลา 10:56:11 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

test
ส่งโดย: Dr_slum male
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 9  

202.28.180.220 fwd for 10.7.79.*

« ความเห็นที่ #83 เมื่อ: 07/13/09 เวลา 14:47:52 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ความเห็นต่างๆ ล้วนเป็นประโยชน์ และมีทั้งข้อถูกผิด

แต่ทว่า จะให้ตรวจมากมาย ถึงได้ใบรับรองแพทย์ มันจะไม่ไหวเอาทั้งเราๆ และ ท่านๆ (ค่าใช้จ่ายอีกอะ)

ป.ล. เมื่อไหร่เมืองไทย จะพัฒนาจิงจัง Shocked
ส่งโดย: lene_marinet female
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 27   Email

58.9.45.*

« ความเห็นที่ #84 เมื่อ: 08/13/09 เวลา 22:35:52 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ดีใจครับที่มีการเปลี่ยนแปลง

แต่ก็อย่างที่ทราบ มันไม่ได้ชัดเจนลงไปว่าใช้สำหรับทำอะไรบ้าง
คือผมคิดว่าแต่ละที่ที่อยากให้แพทย์รับรองก็บอกมาเลยว่าจะให้รับรองอะไร ถ้าไม่แน่ใจคุณก็ส่งปรึกษาแพทย์สภาว่าจะระบุอย่างไร แล้วคุณก็ใช้แจกให้ผู้สมัครนำแบบฟอร์มนั้นมายื่นให้รพ.ตรวจดีกว่าน่ะครับ Grin
ส่งโดย: mamee
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 124  

125.25.194.*

Page(s) : 1 2 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->