แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 1997: ภูมิแพ้  ..น้ำมูก..เสมหะ  (จำนวนคนอ่าน 7469 ครั้ง)
« เมื่อ: 03/03/06 เวลา 10:21:33 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

เป็นมาตั้งแต่เด็ก แพ้ฝุ่นแพ้อากาศ  
ตื่นมาทุกวันต้องแสบจมูก และจาม  
เจอฝุ่นแค่นิดเดียวก็ไม่ได้ น้ำมูกไหลและแสบจมูก  

เวลากินข้าวจะมีน้ำมูกไหลทุกครั้ง ต้องสั่งตลอด  
เพื่อนๆรังเกียจเวลากินร่วมด้วย ทำไงดีครับ รักษายังไง
ส่งโดย: kaka Email     58.11.70.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 03/29/06 เวลา 12:37:22 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

***สุขภาพเป็นเลิศ เทิดคุณธรรม นำรายได้ ***  
***เวลาไม่เคยรอใคร เมื่อมันผ่านไปแล้ว มันจะไม่กลับมาอีก จงใช้เวลาของท่านทุกขณะอย่างดีที่สุด ***  
เชิญชมผลิตภัณฑ์จากสมุนไพรด้วยตัวเองและขอคำแนะนำจากเจ้าหน้ที่ ที่ศูนย์ฟรี!!!!  
ศูนย์ - กรุงเทพฯ/ ลพบุรี/นครสวรรค์/กำแพงเพชร/พิษณุโลก/สุโขทัย/ตาก/ลำปาง/เพชรบูรณ์/ชัยภูมิ/ ขอนแก่น/สิงห์บุรี/อุทัยธานี/อยุธยา  
พิเศษ!!! จังหวัดสุโขทัย/ จังหวัดพิษณุโลก/จังหวัดกำแพงเพชร/ จังหวัดชัยภูมิ / จังหวัดขอนแก่น มีรถรับ-ส่งไปที่ศูนย์  
สมุนไพรสกัด-แคปซูล(มี อย. รับรอง)  
รับรองผลและไม่พอใจยินดีคืนเงิน!!!!!!  
รายละเอียดเพิ่มเติม...คุณ สุดาพร : 09-5044602      
ดิฉันใช้แล้วได้ผลและได้รู้จักคนที่มีปัญหาสุขภาพที่หายเพราะสมุนไพรเยอะมาก  ทำให้มั่นใจในสมุนไพรไทยมากค่ะ!!!  
ดิฉันจบป.ตรี-สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์/ปัจุบันทำงานประจำที่ชลบุรี/เคยมีปัญ หาสุขภาพ…หายแล้วจึงอยากบอกต่อ  
ส่งโดย: รับรองผล     203.170.216.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 04/13/06 เวลา 09:20:53 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

โรคภูมิแพ้ เกิดจาก ความผิดปกติของภูมิต้านทาน  

เกิดจากสารที่หลั่งออกมามากเรียกว่า histamine  
อาการจะเริ่มเกิดเมื่อเจอสารภูมิแพ้ กระตุ้นเม็ดเลือดขาวให้หลั่งสาร แพ้  
และเกิดอาการแพ้ออามาต่างๆเช่น ไอ จาม คัน  

การรักษาเราไม่จำเป็นต้องทานยา  
หากแต่เพียงรักษาสุขภาพให้แข็งแรง หลีกเลี่ยงสิ่งที่แพ้ และทานอาหารที่เสริมภูมิต้านทาน เช่น vitamin C  

อาจจะทานเมื่อมีอาการรุนแรงหรือไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้  

ผมเชื่อเรื่องสมุนไพรที่เสริมความต้านทานครับ  
ถ้าสนใจ ติดต่อกลับได้เสมอครับ  

**ทุกคนไม่จำเป็นต้องทานอาหารเสริม แต่ถ้าอาการรบกวนชีวิตประจำวันมาก การทานอาหารเสริมก็เป็นทางเลือกหนึ่งที่มีประโยชน์ครับ**  

ขอให้สุขภาพดี  

หมอยา เพื่อนประชาชน  
doctor_care@hotmail.com  
ส่งโดย: หมอยา Email     203.113.67.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 05/18/07 เวลา 05:28:11 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

ทุกวันต้องมีเสมหะตลอดเวลาโดยเฉพาะตอนตื่นเช้าและเสมหะเป็นก้อนสีเหลืองข้นอ อกเขียวและมีกลิ่นเหม็นมากเป็นมาตลอดประมาณ5-9เดือนแล้วและก่อนหน้านี้ตื่นน อนตอนเช้าหรือตอนอาบน้ำเสร็จก็จะมีน้ำมูกสีขาวใสไหลอยู่ตลอดเวลาไม่ทราบว่าม ีวิธีรักษาให้หายขาดหรือเปล่าค่ะ โดยส่วนตัวไม่เคยหาหมอเลย
ส่งโดย: bee Email     125.24.208.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 05/21/07 เวลา 15:33:41 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

ผมเป็นเสมหะมา7-8เดือนแล้วม่หายเลยเกิดจากอะไรครับบอกหน่อยคับ
ส่งโดย: จ้าน     125.25.71.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 11/10/07 เวลา 09:44:50 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

มีเสมหะไหลลงคอตลอดเวลาเลยทำให้ต้องขากอยู่บ่อยๆครั้งบางทีก็ขากไม่ออก ต้องกลืนน้ำลายบ่อยๆมัทรมานมากๆ  ใครก็ได้ช่วยผมทีผมไม่ไหวแล้ว
ส่งโดย: วี Email     210.118.108.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 01/18/08 เวลา 15:23:31 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

แนะนำนะค่ะ ให้ ไปตรวจกับคุณหมอ หู คอ จมูกค่ะ
โดยตัวเอง แล้วเคยเจอเป็นไซนัสค่ะ ถ้าปวดหัว เจ็บที่หัวหรือหน้า
หรือโหนกแก้มด้วยแล้วยิ่งใกล้เคียง
อย่าปล่อยไว้นานนะค่ะ จะทำให้กลายเป็นมะเร็งได้ค่ะ
ส่งโดย: ann     168.120.27.*

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 12/14/09 เวลา 14:46:29 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

ช่วงก่อนไอ เจ็บคอ แต่ก็ทานยาแก้ไอแล้ว อาการไอหายไป แต่ว่ามีอาการที่เหลือก็คือเสมหะสีเขียวข้น ปนเหลือง และบางทีก็มีเลือดปนออกมา และมันจะเหนียวมาก ออกมาเยอะมากในตอนเช้า จะขากออกมาทางปาก และสั่งทางจมูกก็ออก อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายไหมและสาเหตุเกิดจากอะไร
ส่งโดย: กระต่าย Email     118.172.109.*

« ความเห็นที่ #8 เมื่อ: 01/29/10 เวลา 15:32:46 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

ลูกชายอายุ2เดือนไอมีเสมหะในคอมาเป็นอาทิตย์แล้วทำยังไงดีคะ หมอให้ยามาทานก็ไม่หายค[color=Red][/color
ส่งโดย: เก้ง Email     124.120.241.*

« ความเห็นที่ #9 เมื่อ: 04/05/10 เวลา 15:31:21 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ ลบข้อความนี้

มใฝใวส
ส่งโดย: นวว     118.174.15.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved.