แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 325: หายใจไม่สะดวกหลังทานข้าวอิ่มเกือบสัปดาห์แล้วครับ  (จำนวนคนอ่าน 2054 ครั้ง)
« เมื่อ: 01/08/14 เวลา 21:46:49 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สวัสดีครับ ผม อายุ 16 ปี ร่างกายปกติแข็งแรง สูงใหญ่ กินเก่งพอตัว
ไม่มีโรคประจำตัว ไม่แพ้ยาและอาหารชนิดใดๆคับ
วันเสารที่ผ่านมาผมได้ไปกิน  สเต็กทีร้านชื่อดังแห่งหนึ่ง ใส่เต็มครับ เสมือนไม่ได้กินข้าวกลางวัน
ชุดใหญ่เลย พอกินเสร็จ สัก ครึ่งชม ผมก็เริ่มมีอาการหายใจแบบไม่ทั่วท้องอะคับ แบบไม่สุดต้ิงสูดลึกๆ บางทีก็ไม่สุดเช่นเดิม ผมก้ทนๆเอา วันต่อมาอาการนี้ก็หายไป แต่พอตอนเย็นไปกินข้าวกับพ่อ ใส่เต็มเหมือนเดิม แล้วก็เช่นเคย หายใจไม่สุดอีกแล้ว  เป็นอย่างนี้อแทบทุกวันในมื้อที่กินเยอะ ทรมานครับ ผมจะเป็นโรคอะไรปะครับ

ขอคำแนะนำด้วยคับ -/\-
ส่งโดย: krityo09
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

223.204.249.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 01/19/14 เวลา 10:55:49 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถ้าไม่เป็นอีกเลย หรือนานๆถึงจะเป็น ไม่น่าจะเป็นโรคอะไรนะครับ

แต่ถ้าเป็นบ่อย แปลว่าปัญหาน่าจะอยู่ที่กระเพาะอาหาร ควรปรึกษาอายุรแพทย์ผู้เชี่ยวชาญโรคทางเดินอาหารครับ
ส่งโดย: muji
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 3169  

180.183.133.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 07/31/23 เวลา 18:43:33 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ส่งโดย: Meeraksa
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 512  

49.228.107.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->