แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 279: เลือดออกในตาดำครับ  (จำนวนคนอ่าน 4208 ครั้ง)
« เมื่อ: 06/04/13 เวลา 23:08:12 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ก้มเก็บของ แล้วเงยขึ้นมา อยู่ๆก็เห็นเหมือนมีตัวอะไรดำๆลอยไปลอยมา  
หันไปทางไหนมันก็ลายตามมาทางนั้น  
ตอนแรกนึกว่าเห็นผีหรือเห็นวิญญาณครับ  

ตั้งสติพยายามกรอกลูกตาดู ปิดตาข้างเดียวดู ปรากฎว่า ขาข้างขวา จะเห็นเป็นจุดดำๆ ข้างซ้ายมองเห็นปกติ  

สักพัก จุดดำๆนั้นมันก็เริ่มขยายเป็นเส้นๆ บังการมองเห็น  
ทำให้ข้างขวา มองอะไรแทบไม่เห็นเลยครับ  

ไปหาหมอ หมอบอกว่า เส้นเลือดในตาดำแตก มีเลือดไหลออกมา  
หมอบอกว่ามันจะหายไปเองแต่ต้องใช้เวลา  
จัดยามาให้กิน ก็นัดตรวจเรื่อยๆ  ผ่านมา ปีกว่าแล้วครับ  

ยังไม่หายเป็นปกติ  

ผมควรต้องรักษายังไงอีกครับ หรือไปหาหมอที่ไหนดี  
หมอที่ผมไปหานั้นเหมือนท่านไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ และไม่มีคำแนะนำที่ดีเท่าที่ควร  

ตาขวาตอนนี้ก็เห็นลางๆ มันเหมือนเรามองผ่านแว่นที่เปื้อนคราบสกปรก  
มันจะมองเห็นไม่ชัด ต้องเช็ดทำความสะอาดแว่นก่อนถึงจะชัด  

ผมคิดเองนะครับว่า จอตาผมคงเปื้อนคราบเลือด ถ้าเช็ดทำความสะอาดเอาคราบออก น่าจะมองเห็นได้เป็นปกติเหมือนเดิม  

ส่งโดย: thaiga
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 3  

180.183.113.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 06/19/13 เวลา 08:50:00 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

หาอาจารย์แพทย์ในรพ.รัฐที่เป็นโรงเรียนแพทย์ครับ

เลือดคงไม่อยู่นานเป็นปีปี
มักจะดูดซึมไปได้เอง

คงต้องดูว่า
1. ตะกอนตกค้าง เยอะจนบังการมองเห็น น่าผ่าล้างหรือไม่
2. มีเรื่องอื่นเกิดตามมา เช่น ต้อกระจก , พังผืดที่จอประสาทตา หรือไม่

no fate but what we make
ส่งโดย: หมอเถื่อน male
สถานะ: ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3420 10150055 10150055   Email

61.19.199.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 10/26/13 เวลา 19:53:32 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เก็บความรู็ด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ
ส่งโดย: sawanna
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 11  

125.24.82.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 05/30/16 เวลา 22:01:08 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

Grin   ขอบคุณมากๆครับผม

++   holiday palace    ++

ส่งโดย: saby6005
สถานะ: Junior Member **
จำนวนความเห็น: 73  

176.67.86.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->