แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 211: ไอมา 3 เดือนไม่หยุดรักษาไม่หาย  (จำนวนคนอ่าน 2049 ครั้ง)
« เมื่อ: 07/14/12 เวลา 01:55:19 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมอายุ 28 คืออาการไปผมเริ่มเมื่อ 3 เดือนก่อน คือผมไปถอนฟันมา และเช้าวันรุ่งขึ้นก็เกิดอาการไอ โดยที่ไม่มีไข้ หลังจากนั้นผมก็ไปพบแพทย์ที่คลีนิก หมอให้ยาฆ่าชื้อ ยาแก้อักเสบ มา

ทานยาแล้วเหมือนจะดีขึ้น แต่ยังไม่หาย ก็ไรับยาชุดที่สอง ต่อมาอีก กินแล้วก็หยังไม่หาย และครั้งที่ 3 ไปหา หมอมีการปรับยา และบอกว่าผมเป็นภูมิแพ้ จะหายช้า เมื่อผมกินยาแล้วไม่หาย ผมจึงหยุดรักษา

ต่อมาผมจึงไปพบแพทย์ที่ โรงพยาลบาลกรุงเทพคลิสเตียน หมอบอกว่า อาการคันในละคอ เกิดจากโรคกระเพาะและทางเดินอาหาร หมอจึงได้ให้ยาเกี่ยวกับทางเดินอาหาร ยาแก้อักเสพ และยาแก้ไอ เมื่อรับประทานยาไปก็ดีขึ้นนิดหน่อย แต่ไม่หาย จึงกลับพบแพทย์ตามนัดหมาย หมอให้ยาแก้ทางเดินอาหาร อีกครั้งและเปลี่ยนยาแก้ไอ เม็ดวงรีสีแดง เป็นยาแก้ไอละลายเสมหะ กินแล้วไม่ดีขึ้น อาการกลับไปเป็นเหมือนเริ่มแรก คือไอมาก และไอแรงเหมือนเดิม ตอนนี้ไม่รู้จะพึ่งใครแล้ว

ผมสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นนักกีฬา จะรู้ได้ว่าในร่างกาย ทั้งเรี่ยวแรง พละกำลัง ไม่ได้ผิดปกติไป และไม่เหนื่อยง่าย ผมจึงขอความกรุณาผู้เชี่ยวชาญช่วย วินิจฉัยอีกทีครับ
ส่งโดย: premkamon746
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 2  

115.87.206.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 04/19/13 เวลา 16:19:24 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เรียนเป็นข้อมูลครับ...แฟนผมไอมาก  คุณหมอพบว่าเป็นกรดไหลย้อน ให้ยามาทานก็ไม่ไดีขึ้น  พอดีไปซื้อยาแก้กรดไหลย้อนที่โฆษณาในทีวีมาทาน  ตอนนี้ไอลดลงอย่างเห็นได้ชัด...ไม่น่าเชื่อว่ากับกรดไหลย้อนจะเกี่ยวกัน !
ส่งโดย: chanin.m
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 5  

122.154.25.99 fwd for 10.106.27.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->