แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 161: หูอื้อครับ  (จำนวนคนอ่าน 4983 ครั้ง)
« เมื่อ: 01/07/12 เวลา 10:47:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

พอดีหูด้านซ้ายผมอื้อมาได้เกือบสองเดือนแล้วครับ
วันแรกที่เป็นก็รู้สึกเมื่อตอนตื่นมาครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ก่อนหน้านั้น ผมฟังเพลงด้านซ้ายครับเพราะหูฟังเสีย ออกข้างเดียว แล้วสองวันถัดมาผมก็ไปหาหมอเฉพาะทางครับ หมอให้ยามาทาน 1 สับดา เป็นเม็ดสีชมพู วันละ 6 เม็ดหมอบอกเป็นสเตียรอย ครับแล้วก็วิตามินบี ทานไปก็หายครับ อาการเป็นปกติแต่ หลังจากนั้นสามสี่วันอาการก็กลับมาอะครับ แล้วก็หนักขึนเรื่อย ๆ ทีนี้ผมไปหาอีกโรงบาลนึง หมอก็ให้ยามาเหมือนกันอะครับ แต่มียา ช่วยการไหลเวียนโลหิตเพิ่มมาด้วย ทานแล้วหน้าจะแดงๆ ทานไปสามสับดาครับ หมอให้ทานสเตียรอย วันละ 12 เม็ด อาการดีขึ้นเร็วมาก แล้วพอเลิกทานไปสับดากว่า ๆ ตอนนี้ก็กลับมาเป็นอีกแล้วครับ ช่วยด้วยครับ ทำอย่างไรดี ผมกลัวว่าหูจะหนวกขึ้นมาจริง ๆ Huh Huh Huh Huh
ส่งโดย: tenteerachot
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 6  

125.24.5.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 03/01/12 เวลา 14:21:28 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ลองไปพบคุณหมอ สุรเดช จารุจินดา โรงพยาบาล ตา หู คอ จมูก แถวบางพลัดดูซิคะ  ดิฉันตอนนี้ก็เป็นอาการหูอื้อข้างขวา หาหมอที่ รพ.กรุงเทพคริสเตียน 2 ท่าน ภายในเวลา 2 อาทิตย์ไม่หาย เพื่อนแนะนำให้ไปหาหมอเฉพาะทาง เมื่อวานไปพบคุณหมอสุรเดช ท่านให้ฉีดยาเข้าหู วันนี้รู้สึกอาการดีขึ้น จึงอยากแนะนำให้คุณไปหาดู เบอร์โทร รพ.ตา หู คอ จมูก 02-886-6600 ถึง 13  ส่วนคุณหมอมีตารางตรวจ วันพุธ 17.00-19.30 วันศุกร์ 17.00-20.00  เสาร์ 8.00-12.00  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 03/01/12 เวลา 14:22:21 by nampeung »
ส่งโดย: nampeung female
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1   Email

101.108.32.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->