แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 24: น้องสาวเกิดภาวะหูข้างขวาเสื่อมโดยไม่ทราบสาเหตุ  (จำนวนคนอ่าน 1270 ครั้ง)
« เมื่อ: 12/21/10 เวลา 02:00:06 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

daeng-winnie.jpg (attachment deleted)

น้องสาวของผมเกิดภาวะหูข้างขวาเสื่อม หูฟังไม่ค่อยได้ยินโดยไม่ทราบสาเหตุ  

ไปให้หมอหูตรวจก็ไม่พบสิ่งผิดปกติในช่องหู อาการนี้เป็นมาได้ 7 เดือนแล้วครับ

ขอรบกวนคุณหมอหูช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
ส่งโดย: daeng male
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 2330  

119.160.218.197 fwd for 192.168.21.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 12/21/10 เวลา 02:14:14 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เอาเพลงมาฝากมิตรรักแฟนเพลงรุ่นเก่าๆ ครับ   Wink

WITHOUT YOU  
Harry Nilson
---------------------
No, I can't forget this evening
Or your face as you were leaving
But I guess that's just the way the story goes
You always smile but in your eyes your sorrow shows
Yes, it shows

No, I can't forget tomorrorow
When I think of all my sorrows
When I had you there but then I let you go
And now it's only fair that I should let you know
What you should know

I can't live if living is without you
I can't live, I can't give any more
Can't live if living is without you
I can't give, I can't give any more

No, I can't forget this evening
Or your face as you were leaving
But I guess that's just the way the story goes
You always smile but in your eyes your sorrow shows
Yes, it shows

Can't live if living is without you
I can't live, I can't give anymore
I can't live if living is without you
Can't live, I can't give anymore
(Living is without you)  

« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12/21/10 เวลา 19:39:59 by daeng »

119.160.218.197 fwd for 192.168.21.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 12/21/10 เวลา 11:31:58 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ทำ audiogram หรือยังครับ  Huh

This too, shall pass
ส่งโดย: Hippo
จำนวนความเห็น: 2633  

118.172.17.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 12/21/10 เวลา 13:14:03 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอบคุณครับ คุณหมอ Cerebrum

ได้เคยไปทำ Audiogram แล้วครับ ซึ่งคุณหมอแจ้งว่าความสามารถของการได้ยินของหูข้างขวาลดลงไปอย่างมาก และคุณหมอก็จะให้ทำสแกน MRI ต่อในเดือนมกราคมนี้ครับ  

อนึ่งผมขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ คือในปัจจุบันน้องสาวไม่มีอาการเจ็บปวดข้างเคียงใดๆ บริเวณหูเลยครับ มีเพียงแค่ว่าการได้ยินที่ลดลงไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12/21/10 เวลา 13:18:57 by daeng »

119.160.218.198 fwd for 192.168.21.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 12/21/10 เวลา 14:06:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

.. Smiley..

เส้นเลือดที่มาเลี้ยงหูชั้นใน มาจาก Vertebral a. ลองหาวิธีตรวจดูสิครับ ( กรณีหาสาเหตุอื่นๆแล้วไม่เจอ ) ....  Cheesy

ถ้าหาวิธีแก้วิธีอื่นไม่ได้ก็ปรึกษามาได้ครับ ....  Wink

Fly so high , view so wide.
When you see sky over the sky,
You will change your mind.
ส่งโดย: kongsunt (กงซุน) male
จำนวนความเห็น: 792   Email

183.89.64.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 12/21/10 เวลา 16:02:14 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอบคุณครับคุณหมอกงชุน  

การสแกน MRI จะสามารถตรวจเส้นเลือดที่มาเลี้ยงหูชั้นใน มาจาก Vertebral a. ได้มั้ยครับ

119.160.218.198 fwd for 192.168.21.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->