แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 39581: ดมยายังเป็นที่ต้องการมั้ยครับ  (จำนวนคนอ่าน 1823 ครั้ง)
« เมื่อ: 01/22/23 เวลา 06:53:37 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

กำลังตัดสินใจจะสมัครดมยาปีหน้า ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ดมยายังเป็นต้องการของรพ. เอกชนต่างๆ อยู่มั้ยครับ

และดมยาต่อ cricare ตลาดงานมากน้อยขนาดไหน เป็นช่องทางที่เวิร์คในระยะยาวมั้ยครับ
ปล. ส่วนชอบ critical care แต่ไม่ค่อยชอบเนื้อหาอื่นๆ ในเมดเลย อยากมาทางนี้ครับ
ส่งโดย: Rhota
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 2  

223.207.221.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 01/22/23 เวลา 07:22:13 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ต้องบอกว่า จังหวัดไหน แต่ส่วนมากเอกชน มีเจ้าประจำอยู่แล้ว  
แต่ดมยา ได้ค่าหัตถการ นอกเวลาราชการที่รพ.รัฐดีมาก เดือนหนึ่งประมาณ 5-7 หมื่น รวมกับเงิน พตส. เงินประจำตำแหน่ง  P4P มีหลายคน ที่รายได้เกินแสนบาท
ส่งโดย: 6699
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1520  

223.205.249.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 01/23/23 เวลา 22:10:34 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

วิสัญญี เป็นสาขาที่เป็นที่ต้องการในภาคเอกชนสูงรองจาก เจนศัลย์ เมด สูติ และเด็ก ปัจจุบันการหางานเอกชน parttime fulltime ของดมยา ทั้งใน กทม และ ตจว ถือว่าง่ายกว่าหลายสาขา อย่างน้อยทุก รพ ก็ต้องมีวิสัญญี standby 24 ชม และเป็นสาขาที่รับเงินค่า standby อยู่บ้านได้ มีเคสค่อยออกไปดม ซึ่งก็ได้ on top ไปอีก

สรุปก็ถือว่ายังต้องการเยอะแหละ อยู่ไหนก็หางานได้ไม่ลำบาก ที่จะยากหน่อยก็พวกเอกชนพรีเมี่ยมใน กทม ซึ่งมันก็หายากทุกสาขา (ยกเว้นแค่เจนเมด เจนศัลย์ ยังหาเอกชนพรีเมี่ยมได้ไม่ยาก)
ส่งโดย: simath
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 328  

115.87.198.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 01/29/23 เวลา 09:48:05 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ดมยา น่าจะยังเป็นที่ต้องการครับ พวกศัลยกรรมความงาม ตอนนี้เปิดเพิ่มกันเป็นดอกเห็ด

ไปดมให้ ยังไงก็มีงานทำครับ
ส่งโดย: pipolulu
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 273  

202.176.127.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 02/23/23 เวลา 09:26:52 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไม่แนะนำค่า งานไม่มีละค่า ตลาดเต็ม   มีเจ้าถิ่นหมดแล้วนะ  
ปล. จบมา 5 ปี  แล้ว ยังไม่ค่อยจะมีงานทำ
ส่งโดย: luzeus
จำนวนความเห็น: 1170  

183.88.217.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 03/16/23 เวลา 14:44:24 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

การผ่าตัดต่างๆทุกสาขา ต้องพึ่งวิสัญญีแพทย์ ทั้งนั้นครับ ยิ่งเป็น รพ.เอกชนชั้นนำยิ่งต้องมีแพทย์วิสัญญี (ใช้พยาบาลวิสัญญีแทน แบบ รพช.ไม่ได้)
ดังนั้น สาขานี้ยังเป็นที่ ต้องการของตลาด ทั้ง รพ.ของรัฐ+ เอกชน อยู่ครับ

ดังนั้น ถ้าชอบก็เรียนเลยครับ อิ อิ อิ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

119.76.4.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 03/18/23 เวลา 14:03:31 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 02/23/23 เวลา 09:26:52, luzeus wrote:
ไม่แนะนำค่า งานไม่มีละค่า ตลาดเต็ม   มีเจ้าถิ่นหมดแล้วนะ  
ปล. จบมา 5 ปี  แล้ว ยังไม่ค่อยจะมีงานทำ

อันนี้ ดูมีประโยชน์ อันอื่นดูเหมือน มายุส่งเฉยๆ Grin

-..-
ส่งโดย: M@X!mUs male
จำนวนความเห็น: 10973  

49.228.113.*

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 03/29/23 เวลา 10:04:21 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

จะจบแพทย์สาขาใดๆ ถ้าไม่เลือกสถานที่นัก ก็ไปทำงานที่ต่างจังหวัดไกลๆ ไปก่อน  
กรุงเทพและปริมณฑล นั้น งานใน รพ.ใหญ่ๆทั้ง ของรัฐ+ เอกชน นั้นเต็มหมด (ว่างก็ไม่มาก ไม่นาน แค่ช่วงที่คนเก่า ออกไป/ ย้ายงาน แค่นั้น) ...ป.ล. ไม่งานก็ไม่ยากจน อิ อิ อิ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

124.120.19.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->