แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 39516: เป็นคลินิกเวชกรรม หาร้านขายยาส่ง โดยเฉพาะยาฉีดเช่น ceftri dexa vitBco  (จำนวนคนอ่าน 1684 ครั้ง)
« เมื่อ: 11/14/22 เวลา 15:28:05 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมเปิดคลินิกมา2-3ปีแล้วครับ มีปัญหาในการสั่งยาฉีด เพราะใช้ไม่เยอะ ที่ผ่านมาซื้อจากบริษัทผู้ผลิตกรือนำเข้าโดยตรง มีข้อจำกัดเรื่องยอดขั้นต่ำในการสั่งต่อครั้ง เพราะบริษัทเขามียา1-2อย่างที่เราต้องการ พอสั่งมาเยอะ ยาก็เหลือมากจนหมดอายุ อยากได้ร้านยี่ปั้วขายยาส่ง อย่างร้านวิฑูรย์เภสัช พอจะมีร้านไหน ที่คล้ายๆกัน ติดต่อ สั่งของทางไลน์ได้บ้างไหมครับ คลินิกผมอยู่แถวรังสิต
ส่งโดย: Prasopdee
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

49.228.232.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 11/17/22 เวลา 12:20:17 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 11/14/22 เวลา 15:28:05, Prasopdee wrote:
ผมเปิดคลินิกมา2-3ปีแล้วครับ มีปัญหาในการสั่งยาฉีด เพราะใช้ไม่เยอะ ที่ผ่านมาซื้อจากบริษัทผู้ผลิตกรือนำเข้าโดยตรง มีข้อจำกัดเรื่องยอดขั้นต่ำในการสั่งต่อครั้ง เพราะบริษัทเขามียา1-2อย่างที่เราต้องการ พอสั่งมาเยอะ ยาก็เหลือมากจนหมดอายุ อยากได้ร้านยี่ปั้วขายยาส่ง อย่างร้านวิฑูรย์เภสัช พอจะมีร้านไหน ที่คล้ายๆกัน ติดต่อ สั่งของทางไลน์ได้บ้างไหมครับ คลินิกผมอยู่แถวรังสิต

นำเจริญ หน้า ราชวิถี อีกร้านครับ ที่ผมใช้บริการ

ส่วนต่างจังหวัด ผมสั่ง ศิริโรจน์ นครสวรรค์  

ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

171.4.132.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 11/28/22 เวลา 15:17:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมมีไอเดียอื่นครับ ของผมหาบริษัทอื่นที่มียาให้เราสั่งด้วย เช่น dexa และceftriaxone สมัยก่อน ผมก็ซื้อแค่บริษัทเดียว ก็มีปัญหาเรื่องยอดสั่งเหมือนกันครับ เพราะยาบางตัวของเขาก็ไม่น่าสนใจ...
.
ต่อมาผมเลยตระเวนถามทุกบริษัทเลย  
ไปได้ยี่ห้อหนึ่ง มีทั้งdexaและceftriaxoneเลยครับ  
และก็มียาอื่นๆที่น่าสนใจด้วยครับ
.
แต่แถวบ้านผมมีร้านยี่ปั๊วที่ซื้อได้เลยครับถ้าขัดสนจริงๆ
.
ขออภัยที่ผมตอบไม่ตรงคำถาม แต่มาแชร์ไอเดียครับ
.
จริงๆผมว่ายาที่กล่าวมาต้นทุนไม่สูงเลยครับ  
เช่น Dexa Ceftri VitBCO
ไอเท็มเหล่านี้ถ้าต้องทิ้ง  
ก็ไม่น่าจะกระเทือนมากนะครับ
หลายครั้งผมก็เลือกซื้อยาที่หมดอายุนานๆด้วย  
เช่น dexaนี่ 4ปีเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 11/28/22 เวลา 16:03:06 by พุฝอยสาหร่าย »
ส่งโดย: พุฝอยสาหร่าย
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1028  

203.150.120.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 12/14/22 เวลา 13:06:48 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ตอนจะเปิดคลินิกใหม่ๆ แค่กำลังตกแต่งร้าน (ขึ้นคลินิกไว้ก่อน ให้ ชาวบ้านแถวนั้น เห็น/ รู้) ก็อาจจะมีร้านขายยา/ ดีเทล ยามาหาแล้วเสนอราคายาให้แล้วครับ
ยิ่งถ้าคลินิกรุ่งๆ ...ตัวแทนร้านขายยา/ ดีเทลยา จะมาหาแทบหัวกระไดไม่แห้งเลยครับ อิ อิ อิ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

124.120.14.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 12/14/22 เวลา 13:17:53 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

แต่ร้านขายยาใหญ่ๆในแต่ละจังหวัด โดยเฉพาะเมืองใหญ่ๆ นั้นมีร้านขายยาประเภทขายส่งอยู่ด้วยเสมอครับ ก็อาจจะเดินไปถามราคายา/ เวชภัณฑ์...สัก 2- 3 เจ้า เปรียบเทียบกัน ครับ

รึไม่ก็ ถามจากหมอในตลาด/ ใน รพ.เดียวกัน นั่นแหละ สัก 2- 3 คน ว่ายา/ เวชภัณฑ์ตัว...นี้ รับมาจากร้านไหนดี

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 12/14/22 เวลา 13:21:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

และ ร้านยาที่ใหญ่ๆ เดี๋ยวนี้เค้าก็บริการส่งทางไปรษณีย์/ Delivery นะครับ
ยิ่งเป็นหมอซึ่งเครดิตดี/ ลูกค้าเก่า (ย้ายไปทำงานอีกจังหวัดนึง เลยต้องย้ายคลินิกไปเปิดที่อื่น รึ เปิดเพิ่มอีกสาขา) ยิ่งง่ายเลยครับ อิ อิ อิ

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->