แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 39159: รู้สึกว่าตอนนี้คนไข้รพเอกชนยังกลับมาไม่ถึงครึ่งของก่อนโควิด  (จำนวนคนอ่าน 1819 ครั้ง)
« เมื่อ: 12/13/21 เวลา 11:18:27 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

หลังจากที่เก่าไม่จ้างทำงานต่อ จึงได้ย้ายไปอยู่รพอีกที่ ที่มีทั้งคนไข้ประกันสังคมและเงินสด เท่าที่ผ่านมา2เดือนแล้วรู้สึกว่ายอดคนไข้ยังกลับมาไม่ถึงครึ่งของก่อนโควิด เลย
ไม่รู้ว่าเพราะคนไข้ดูแลตัวเองมากขึ้นหรือไปตรวจรพรัฐบาลกันหมดก็ไม่รู้
ส่งโดย: doctor-t
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 154  

49.229.129.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 12/13/21 เวลา 12:58:36 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

รพ.รัฐเองก็คนไข้น้อยลงครับ ของผมปริมาณคนไข้ opd ตอนนี้ประมาณ 75% ของคนไข้ช่วงก่อน coivid ครับ
ส่งโดย: Innominate male
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1943  

202.28.21.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 12/14/21 เวลา 13:07:28 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เงินไม่มีจ่ายอะครับ ป่วยก็ต้องทน

เศรษฐกิจต้องดีก่อน คนไข้เอกชนถึงมา

ตอนนี้ชาวบ้านเค้าพูดกัน ตายก็เผา ต้องทำมาหากิน

ส่วน รพ.รัฐนั้น ไม่ทราบสถานการณ์
ส่งโดย: megacure
จำนวนความเห็น: 2283  

182.232.23.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 12/15/21 เวลา 10:37:51 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผู้ป่วยต่างชาติ ลดลงไปมากๆเลยครับ...โดยเฉพาะผู้ป่วยต่างชาติ ที่เดินทางมาจากต่างประเทศ (ผู้ป่วยต่างชาติ ที่พักอาศัยอยู่ในเมืองไทยนานแล้ว ก็ลดลงเช่นกัน แต่น้อยกว่า)
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

124.120.23.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 12/18/21 เวลา 16:10:58 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 12/14/21 เวลา 13:07:28, megacure wrote:
เงินไม่มีจ่ายอะครับ ป่วยก็ต้องทน

เศรษฐกิจต้องดีก่อน คนไข้เอกชนถึงมา

ตอนนี้ชาวบ้านเค้าพูดกัน ตายก็เผา ต้องทำมาหากิน

ส่วน รพ.รัฐนั้น ไม่ทราบสถานการณ์

ขอค้านนิดนึงครับ รถหรูtycan ตอนนี้ไม่มีของขายนะครับ ลองจองอาหารfine dinning ช่วงนี้ดูครับ เต็มทุกร้าน พารากอน ร้านlv chanel คนเต็มไปหมด ตลาดหมาแมวราคาแสนถึงสองแสนขายดีเป็นเทน้ำเทท่า patek รุ่นฮิตๆราคาจากสามล้านกว่าขึ้นไปเจ็ดล้านกว่าตอนนี้แทบหาของขายไม่ได้ ต้นไม้ราคาล้านกว่าคนซื้อกันเป็นว่าเล่น กลุ่มคนที่มีตังค์เข้าเอกชนไม่น่าเดือดร้อนเรื่องเงินนะครับ เพียงแต่หลังจากมีโควิดทุกคนระวังตัวกันมากขึ้น คนป่วยน้อยลงมากคนที่บ้านแทบไม่ป่วยเลยครับ ยกเว้นคุณแม่อายุ83 ที่ต้องไปตรวจโรคประจำตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 12/18/21 เวลา 16:12:13 by doreus »
ส่งโดย: doreus
จำนวนความเห็น: 10681  

171.97.75.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 12/20/21 เวลา 10:41:44 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 12/18/21 เวลา 16:10:58, doreus wrote:

ขอค้านนิดนึงครับ รถหรูtycan ตอนนี้ไม่มีของขายนะครับ ลองจองอาหารfine dinning ช่วงนี้ดูครับ เต็มทุกร้าน พารากอน ร้านlv chanel คนเต็มไปหมด ตลาดหมาแมวราคาแสนถึงสองแสนขายดีเป็นเทน้ำเทท่า patek รุ่นฮิตๆราคาจากสามล้านกว่าขึ้นไปเจ็ดล้านกว่าตอนนี้แทบหาของขายไม่ได้ ต้นไม้ราคาล้านกว่าคนซื้อกันเป็นว่าเล่น กลุ่มคนที่มีตังค์เข้าเอกชนไม่น่าเดือดร้อนเรื่องเงินนะครับ เพียงแต่หลังจากมีโควิดทุกคนระวังตัวกันมากขึ้น คนป่วยน้อยลงมากคนที่บ้านแทบไม่ป่วยเลยครับ ยกเว้นคุณแม่อายุ83 ที่ต้องไปตรวจโรคประจำตัว

จริงแหละ...ห้าง Central/ Emporium/ Siam Paragon คนแน่นห้างจริงๆครับ (โดยเแพาะวันหยุด ที่จอดรถเต็มเร็วมากๆๆ)...คือคนรวยอยู่แล้ว ก็ไม่เดือดร้อนอะไร
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

124.120.14.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 12/23/21 เวลา 08:35:36 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สายป่านยาวกว่า มีทุนสำรองเยอะ  เลยเดือดร้อนช้ากว่า ใน ประเทศที่รัฐสัสดิการย่ำแย่ ปชช ทั่สไปลำบากค่ะ แทบอดตาย[td][/td]
ส่งโดย: jumpoo
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 400  

1.46.23.*

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 12/23/21 เวลา 21:48:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 12/23/21 เวลา 08:35:36, jumpoo wrote:
สายป่านยาวกว่า มีทุนสำรองเยอะ  เลยเดือดร้อนช้ากว่า ใน ประเทศที่รัฐสัสดิการย่ำแย่ ปชช ทั่สไปลำบากค่ะ แทบอดตาย[td][/td]

ส่วนตัวคิดว่าถ้าอยู่ประเทศไทยที่มีอาหารสมบูรณ์ราคาถูก ผู้คนส่วนใหญ่มีน้ำใจช่วยเหลือผู้อื่น แล้วอดตายได้นี่ถ้าไม่ขี้เกียจสุดๆก็น่าจะmental retard หรือเป็นผู้ป่วยติดเตียงแล้วล่ะครับ เกิดมาเป็นหมอจนอายุขนาดนี้ยังไม่เคยเจอคนอดตายเลย
ส่งโดย: doreus
จำนวนความเห็น: 10681  

49.228.109.*

« ความเห็นที่ #8 เมื่อ: 02/03/22 เวลา 23:58:40 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 12/23/21 เวลา 21:48:02, doreus wrote:

ส่วนตัวคิดว่าถ้าอยู่ประเทศไทยที่มีอาหารสมบูรณ์ราคาถูก ผู้คนส่วนใหญ่มีน้ำใจช่วยเหลือผู้อื่น แล้วอดตายได้นี่ถ้าไม่ขี้เกียจสุดๆก็น่าจะmental retard หรือเป็นผู้ป่วยติดเตียงแล้วล่ะครับ เกิดมาเป็นหมอจนอายุขนาดนี้ยังไม่เคยเจอคนอดตายเลย

เห็นด้วยครับ บ้านเราสวัสดิการไม่ได้แย่เลยเทียบกับเงินภาษีที่คนบ้านเราจ่าย
ส่งโดย: tenten male
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 162  

101.51.23.*

« ความเห็นที่ #9 เมื่อ: 02/04/22 เวลา 07:43:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

อันนี้ไม่รู้จริงๆเหรอคะ
คนไทยส่วนใหญ่ไม่ได้รวยพอที่จะซื้อประกันสุขภาพแล้วไปเข้ารพ.เอกชนกันหรอกนะ  

แหมมมมม   คงอยู่กันแต่ในสังคมรวยๆจนชิน
ส่งโดย: Pandermonium
จำนวนความเห็น: 662  

182.232.179.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->