แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 38662: หาโรงพยาบาลในเขตปริมณฑลไปช่วยผ่าตัดครับ  (จำนวนคนอ่าน 1231 ครั้ง)
« เมื่อ: 01/04/21 เวลา 23:27:29 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมเป็นศัลยแพทย์อยู่ใน รพ ใน กทม.
ชอบผ่าตัดพวกเคส hepatobiliary  
อยากหาประสบการณ์ในการผ่าตัดให้มากขึ้น ถ้าจะถามๆว่ามี รพ ในเขต ปริมณฑล อยากให้ผมได้ขับรถไปช่วยผ่าตัดเคสพวกนี้มั้ย ที่รพ ของท่าน โดยผมไม่คิดค่าช่วยผ่าตัดเลย (ออกค่าน้ำมันเองด้วย 555)

ไม่ทราบมีใครสนใจมั้ยครับ ติดต่อมาได้ครับ
ส่งโดย: pythondoc
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

161.200.98.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 01/06/21 เวลา 10:25:04 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถ้า จขกท. เป็นข้าราชการ+ จะไปผ่าตัด ที่รพ.อื่นๆในเวลาราชการ มันจะมีปัญหา น่ะสิครับ... เพราะอาจจะมีคนในที่ทำงานแจ้ง/ ร้องเรียนได้ แล้วเราจะแก้ตัวไม่ขึ้นครับ
ส่งโดย: Dr._Panya male
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1905  

49.228.147.108 fwd for 192.168.14.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 01/06/21 เวลา 10:27:48 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เพราะโดยทั่วไปการ Set. OR เคสใหญ่ๆเนี่ย เค้าจะ Set. ทำในเวลาราชการ (ทีมงานพร้อม+ ถ้ามีปัญหาต้องรีเฟอร์ ก็ง่ายกว่ารีเฟอร์ นอกเวลาราชการ) ซะด้วยสิครับ อิ อิ อิ

49.228.147.108 fwd for 192.168.14.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 01/06/21 เวลา 11:33:13 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

คืออาจจะทำหนังสือเป็นเรื่องเป็นราว เสนอให้ทาง ผอ. รพ.รับทราบ/ ลงนามเพื่อขออนุญาต ในการไปช่วยผ่าตัด (ช่วยราชการ) ที่ รพศ./ รรพ. (เคส แบบนี้ ขนาด รพท. ก็มักจะส่งมา รพศ./ รรพ. ครับ)
จะได้ปลอดภัย+ สบายใจ+ ไร้ครหา ครับ อิ อิ อิ

ขนาด เอารถราชการไปใช้ เป็นครั้งคราว (ซึ่งก็เห็นใช้กันเยอะแยะ ไม่น่าจะผิดอะไรมาก) ยังผิด/ ติดคุก เลยครับ

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 01/07/21 เวลา 09:16:19 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

แนะนำไปสมุทรสาคร
ส่งโดย: Pandermonium
จำนวนความเห็น: 662  

49.230.1.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 01/08/21 เวลา 22:07:18 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 01/07/21 เวลา 09:16:19, Pandermonium wrote:
แนะนำไปสมุทรสาคร

ช่างแนะนะๆ
ส่งโดย: DrConyBrown
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 29  

182.53.146.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 01/10/21 เวลา 12:25:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 01/06/21 เวลา 11:33:13, Dr._Panya wrote:
คืออาจจะทำหนังสือเป็นเรื่องเป็นราว เสนอให้ทาง ผอ. รพ.รับทราบ/ ลงนามเพื่อขออนุญาต ในการไปช่วยผ่าตัด (ช่วยราชการ) ที่ รพศ./ รรพ. (เคส แบบนี้ ขนาด รพท. ก็มักจะส่งมา รพศ./ รรพ. ครับ)
จะได้ปลอดภัย+ สบายใจ+ ไร้ครหา ครับ อิ อิ อิ

ขนาด เอารถราชการไปใช้ เป็นครั้งคราว (ซึ่งก็เห็นใช้กันเยอะแยะ ไม่น่าจะผิดอะไรมาก) ยังผิด/ ติดคุก เลยครับ

เห็นด้วย ทำอย่างนี้ ปลอดภัย
ส่งโดย: DrWinny
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 152  

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 01/10/21 เวลา 12:26:21 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอแทรกนิด....ด่วน...

--

แต่ที่แน่ๆๆ

หากแพทย์ไม่แก้ไข ด้วยที่แพทย์ส่วนใหญ่ ควรทำการลงคะแนนเลือกตั้งกรรมการแพทยสภา ก็อาจมีคะแนนผีอ้างเลขประกอบวิชาชีพของท่านไปใช้ได้

และมีเวลาเหลือน้อยมาก คือ  

เพียงอีก ๔ วันนี้เท่านั้น ที่พอทำได้คือการเลือก (ปิดรับลงคะแนน ๑๔ มค ๖๔ เวลา ๑๖.๓๐ น.)  

และเวลานี้ ทำได้เฉพาะผู้ที่ลงทะเบียน e vote แล้วเท่านั้น
หากเป็นผู้มีบัตรเลือกตั้งทางไปรษณีีย์  ต้องส่งทาง ปณ.เท่านั้น (ห้ามไปส่งที่สำนักงานแพทสภา แบบปีก่อนๆ )  ซึ่งอาจไปถึงเกินเวลาปิดรับ ก็จะกลายเป็นบัตรเสีย

ดังนั้นหากจะต้องส่งทาง ปณ.ให้ทันในเวลานี้  ควรส่งที่เคาเตอร์ ปณ.นนทบุรี อันเป็นที่ตั้งของ แพทยสภา ก็อาจจะพอทันนะ
ส่งโดย: DrWinny
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 152  

« ความเห็นที่ #8 เมื่อ: 02/03/21 เวลา 18:51:26 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สนใจที่ไหน มีคนรู้จัก ก็ไปติดต่อเลยค่ะ  

อาจทำเรื่องเป็นขออนุมัติปฏิบัติราชการ(ศึกษาดูงาน) แต่ต้องมีกำหนดการแน่นอน  
และ ผอ.อนุมัติ  

เอาจริง เคยเจอผอ. ไม่ให้ไปด้วย เพราะไม่มีกำหนดการแน่นอน  
ทำหนังสือไม่ทัน  
เราลากิจ/ลาพักผ่อนเอา แบบนานๆที

ส่งโดย: luzeus
จำนวนความเห็น: 1170  

49.228.227.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->