แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37958: สอบถามเรื่องการสมัครเป็นแพทย์สังกัด กทม.  (จำนวนคนอ่าน 1751 ครั้ง)
« เมื่อ: 12/08/19 เวลา 08:25:36 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมเคยเป็นแพทย์เฉพาะทางอยู่ รพ ศูนย์ สังกัด สธ.
ต่อมาได้ลาออกจากราชการกลับมาเรียนต่อ subboard  
และขณะนี้สนใจจะสมัครเป็นแพทย์ประจำ รพ สังกัด กทม
เลยอยากถามพี่ๆ เรื่องหน้าที่ สิทธิ์ สวัสดิการ ของข้าราชการสังกัด กทม ว่าเป็นอย่างไรบ้าง เทียบกับ ของสังกัด สธ. ว่าแตกต่างกันอย่างไร
แล้วระดับความก้าวหน้าในสายงาน (ซี) ของสังกัด กทม. แตกต่างกับของ สธ หรือไม่
ถ้าจะสามารถนำระดับความก้าวหน้าเดิมในสายงานก่อนลาออกมาใช้ต่อได้หรือไม่

ขอบคุณครับ
ส่งโดย: gonpaii
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

161.200.98.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 12/08/19 เวลา 10:51:53 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สิทธิ์ต่างที่ กทม.ไม่ใช้ กบข. ใช้ระบบบำเหน็จ บำนาญ  
การทำ ซี ไม่ต่าง. ไม่ต่ออายุราชการครับ
ส่งโดย: cmu33
สถานะ: Junior Member **
จำนวนความเห็น: 73  

171.7.30.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 12/08/19 เวลา 20:09:09 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไปหาที่ๆสนใจแล้วคุยเลยครับ

ลาออกมา ถ้าได้บรรจุ start เงินเดือนใหม่เลยไม่นับต่อ  
(ถ้าเป็น subboard จะประมาณ 21K) แต่เอาอายุราชการมาเพื่อคิดบำนาญได้

ไม่มี กบข อยู่ครบ 25 ปี ได้บำนาญ

เรื่องขั้น อ้างอิงล้อไปกับ ขรก สาธาฯ เป๊ะๆ

สิทธิ กทม. equivalent to ขรก
ส่งโดย: VKP male
สถานะ: Junior Member **
จำนวนความเห็น: 55  

184.22.120.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 12/10/19 เวลา 12:55:12 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

.....อยากอยู่เมืองหลวง ทำไง? - " ต้องเก่ง ครับ"....
ส่งโดย: หมอเมืองสยาม
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 11432  

124.120.192.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 12/17/19 เวลา 13:40:51 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

.....อยากอยู่กรุงเทพไม่ยากครับ(ถ้าเก่ง)....

124.122.187.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 12/19/19 เวลา 18:07:28 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

........ใช้ชีวิตในกรุงเทพฯ ?.... - " เด็ดสุดใน๓โลก"

124.120.192.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 12/21/19 เวลา 17:46:18 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

อยากอยู่รพ.กทม  ควรทำไงดี? - " งั้นคุณก็ต้องเดินไปสมัคร"

124.122.194.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->