แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37887: เปิดคลินิกเองดีมั้ย ลงทุนเท่าไหร่ กำไรดีมั้ย  (จำนวนคนอ่าน 2716 ครั้ง)
« เมื่อ: 10/31/19 เวลา 00:41:42 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เปิดคลินิกความงามเองดีมั้ย ลงทุนเท่าไหร่ กำไรดีมั้ย ( ถ้าไม่ได้ตกแต่งแบบหรูมาก )
ส่งโดย: Thaiclinicmember
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 3  

27.55.69.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 10/31/19 เวลา 16:07:49 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถ้าหมอไม่เก่ง ราคาแพงเกิน บริการไม่ดี คิดว่าลูกค้าที่เค้ามีหมอเดิมอยู่แล้ว  ทำไมเค้าต้องย้ายมาทำกับคุณ

ภ้าไม่สามารถดึงลูกค้ามาหาตัวเราได้ โอกาสเจ๊งสูง
ส่งโดย: angrybird121
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 32  

223.24.170.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 11/02/19 เวลา 20:51:58 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

คลีนิคความงามไม่ค้องเก่งหรอก
วิชามารทั้งนั้น
ส่งโดย: Omo
สถานะ: Junior Member **
จำนวนความเห็น: 79  

182.232.159.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 11/05/19 เวลา 12:49:10 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไม่ดี
ส่งโดย: positive male
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1020  

101.109.65.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 11/06/19 เวลา 11:12:24 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ลองดูก่อนก็ได้ครับ...อย่าเพิ่งลงทุน/ ตกแต่งอะไรเยอะ ครับ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

110.169.218.20 fwd for 192.168.14.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 11/08/19 เวลา 18:11:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

พูดยากมาก  เพื่อนผมคนหนึ่ง เป็นหมอจบบอร์ดสกินโดยตรงเลย เคยทำงานที่แบรนด์ดัง ..... เกษม ในกทม. คนไข้ที่เดิมเยอะมาก  แต่ต้องการกลับบ้านที่ต่างจังหวัดตามสามี  เลยไปเปิดคลินิกสกินเอง  โทรมาปรึกษากับผมบ่อยๆ ว่าทำไมไม่เวิร์ค ทั้งที่เปิดมาเป็นปีแล้ว ค่ารักษาก็ไม่ได้แพงไปกว่าตลาดแถวนั้น รายได้แค่พอจ่ายเงินเดือนลูกน้อง ผมก็ได้แต่ให้กำลังใจ เพราะผมก็ไม่ได้ทำคลินิกสกินด้วย  
 เพื่อนอีกคนเป็น GP  เปิดคลินิกสกินเหมือนกัน แต่คนไข้แน่นคลินิก
  ของแบบนี้ ขึ้นอยู่กับ หน้าตา  การพูดจา การอธิบายคนไข้ ราคา ผลการรักษา และเครื่องมือมาตราฐาน

ส่งโดย: devilmanToT @.โหมดลั้นลา
จำนวนความเห็น: 2145  

118.172.231.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->