แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37666: ทำไมคลินิคต่างๆถึงต้องรับแพทย์....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ.....คะ  (จำนวนคนอ่าน 4212 ครั้ง)
« เมื่อ: 06/17/19 เวลา 17:37:16 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ตามหัวข้อเลยค่ะ สงสัยมาซักพักแล้ว
ส่งโดย: newbiedoctor
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

1.47.7.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 06/17/19 เวลา 20:05:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เพราะเป็นกฏของกระทรวงมั้ง
เวลาจะเปิดคลินิก ต้อง....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ..... หมายถึง ถ้าเกิดเรื่องอะไรคนที่....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ.....ต้องเป็นคนรับผิดชอบ

ร้านยาก็ด้วย ต้องมี....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ.....ทุกร้าน

ทีนี้ที่ยังต้องรับคน....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ..... เพราะ คนที่ทำงานประจำเค้าไม่กล้าเสี่ยงไง  เลยประกาศใครก็ได้ ขอยืมใบวุฒิบัตรมาแขวนหน่อย
ส่งโดย: gundamwing
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 172  

1.46.14.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 06/18/19 เวลา 11:11:59 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ตลกตรงมีหมอกล้าไปแขวนมากกว่า ส่วนใหญ่เป็นศัลยกรรมอันตรายมาก
ส่งโดย: doreus
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 10681  

182.232.146.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 06/18/19 เวลา 15:33:56 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

การเปิดคลินิก ปกติ ต้องเป็นหมอ

ทีนี้ ยุคนี้ มีนายทุนลงทุนเปิดคลินิก แล้วจ้างหมอไปทำงาน

ก็ต้องมีหมอคนนึงที่จะต้อง ใช้ชื่อเป็นคนดำเนินกิจการ นั่นคือ คนที่จะถูกเอาชื่อไป....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ.....

ถ้าแขวนแต่ไม่ไปทำงานเอาจริงมีความผิด

และแม้จะทำงาน แต่ไม่ได้ทำตลอด แต่มีคนอื่นไปทำแทน บางช่วง มีปัญหา ก็มีความผิดเช่นกัน
ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

223.207.243.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 06/18/19 เวลา 16:23:49 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผู้ประกอบการสถานพยาบาล > บุคคลธรรมดา หรือนิติบุคคล
ผู้ดำเนินการสถานพยาบาล > ต้องเป็นแพทย์ หรือแล้วแต่ประเภทที่ขออนุญาต

จ้างอย่างมากแค่ 2 หมื่น คุ้มไหมล่ะ
ส่งโดย: Dr.Dolittle
จำนวนความเห็น: 2364  

223.24.61.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 06/19/19 เวลา 10:56:10 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

แพทย์ให้....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ..... ? - " คิดตื้นๆ"
ส่งโดย: หมอเมืองสยาม
จำนวนความเห็น: 11432  

124.120.192.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 06/19/19 เวลา 17:13:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ควรกวาดล้างขบวนการนี้อย่างจริงจัง ทำกันมานานมาก คนไข้คือเหยื่อของนายทุน อีกทั้งคุณหมอที่....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ.....เฉยๆ ไม่กำกับดูแล หากเกิดเรื่องจะหลีกเลี่ยงความรับผิดชอบไม่ได้เลย

ดอกไม้ที่สวยที่สุดในโลก..........ยังไม่บาน
บทกวีเพราะที่สุดในโลก...........ยังไม่ได้เขียน
ภาพเขียนงามที่สุดในโลก.........ยังไม่ได้วาด
รัฐบาลที่ดีที่สุดในโลก.............. ยังไม่เกิด
สังคมที่มีความเป็นธรรมที่น่าอยู่ที่สุดในโลก........ยังไม่ปรากฎ
ส่งโดย: DoctorMafia
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 427  

171.96.75.*

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 06/21/19 เวลา 16:23:58 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

แพทย์....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ..... ?  - "... มีตลอดปีตลอดชาติ..."

124.120.216.*

« ความเห็นที่ #8 เมื่อ: 06/24/19 เวลา 19:02:00 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ........ดีมั้ย? - " ไม่ช้า , ทางคุณจะไปต่อไม่ได้"

171.96.190.*

« ความเห็นที่ #9 เมื่อ: 06/25/19 เวลา 11:27:29 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

แพทย์....แพทยสภา สั่งงดการประกาศรับสมัครแพทย์ประเภทนี้ ทั้งหมด ถือเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมาย. ขออภัยด้วยครับ..... ? - คำตอบ " อะไรเข้าสิง"...

115.87.151.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->