แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37476: สอบถามเรื่องเรียนต่อ plastic ครับ  (จำนวนคนอ่าน 2000 ครั้ง)
« เมื่อ: 02/22/19 เวลา 21:02:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเป็น intern 2 ทำงานรพช. ครับ  
ผมอยากปรึกษาพี่ๆเรื่องเรียนต่อ plastic sx ครับ (เห็นมีคนถามของสู อยากรู้ของ
พลาสติกบ้างครับ)

1. ผมจบโรงเรียนแพทย์กลางเมือง เกรดกลางๆ เกียรตินิยมอันดับสอง ถ้าสมัครผมจะเสียเปรียบคนที่ฟิควอร์ดมา มากไหมครับ
2. การแข่งขันกันเป็นยังไงมั้งครับ ระหว่างโรงเรียนแพทย์ดังๆ กับสถาบันรองๆ ผมถามพี่ที่เค้าสมัครปีนี้กัน บางทีก็คนสมัครไม่เยอะ  
3. ผมคุยๆเรื่องทุน กับโรงบาลจังหวัดเป็นโรงบาลทั่วไปครับ กลัวทุนจะไม่สตรอง แบบนี้ผมควรเลือกสถาบันรองๆ ดีกว่าไหมครับ
4. จริงรึเปล่าครับ ที่เส้นเยอะมาก บางปีถึงได้ทุนก็ไม่ได้เรียน
5. งานของพลาสติกในรพ.รัฐนี่หนักมากมั้ยครับ รายได้เป็นยังไงมั้งครับ

ขอบคุณครับ
ส่งโดย: Boss1992
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

223.24.169.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 02/23/19 เวลา 05:03:48 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เรียนสาขานี้ ส่วนมากต้องมีผู้ใหญ่หาตำแหน่งให้ เมื่อได้ตำแหน่ง   ต้องมีกำนันหาที่เรียนให้อีก
ส่งโดย: 6699
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1520  

223.205.250.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 02/23/19 เวลา 19:59:30 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถ้าไม่มีตำแหน่ง. คือฟรีเทรนต้องหาปลัด.  แล้วอาจต้องหานายอำเภอด้วย.   คิๆๆๆๆ
ส่งโดย: crv01
จำนวนความเห็น: 1964  

182.232.40.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 02/25/19 เวลา 09:34:15 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

อาจจะเลือกเรียนใน รรพ. ที่สังกัดเหล่าทัพ แล้วให้คนรู้จักที่เป็นระดับพลตรีขึ้นไป ฝากฝังให้อีกทีครับ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

171.97.62.24 fwd for 192.168.14.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 03/11/19 เวลา 19:01:41 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถ้าอยากเรียนเพื่อไปทำนม ทำจมูก ให้เรียนพวก ENT หรือ Gen Sx  แล้วไปเทรนเพิ่มเอาดีกว่าครับ  น่าจะมีโอกาสมากกว่า

ส่งโดย: devilmanToT @.โหมดลั้นลา
จำนวนความเห็น: 2145  

180.180.193.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 03/13/19 เวลา 12:28:45 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สาขาเคยอยากเรียนครับ วิ่งหาทุน ที่เรียน แต่วืดมา 3-4 ปี เพราะไม่มีเส้นสาย หรือสนิทสนมกับอาจารย์พลาสติกที่ตำแหน่งใหญ่โต ประกอบกับ รพช ที่อยู่ในจังหวัดไม่สนับสนุนด้านนี้ ตอนนี้ผมปล่อยวางกลายเป็น GP ดักดานอยู่ รพช อยู่6ปีละครับ ก็อยู่มันไปแบบนี้แหละ หาธุรกิจอื่นทำแทนละครับ รอเก็บเงินได้ค่อยหาที่เรียนเสริม  

คหสต สาขานี้ค่อนข้างกึ่งธุรกิจครับ การแข่งขันสูงตั้งแต่สมัครเรียน ยันจบแล้วออกมาทำงาน แม้ว่าออกมาเปิดเองเจอคนไปเทรนมาดึงส่วนของการตลาดไปเยอะ

ยังไงก็ขอให้ได้ขอให้โดนดั่งใจปรารถนาครับ อย่าให้ต้องมาเป็นแบบพี่เลยครับ
ส่งโดย: b747400
จำนวนความเห็น: 18  

1.46.12.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 07/14/19 เวลา 01:38:52 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ยากมาก เท่าที่รู้คือเขาดิวกันไว้แล้ว ในวงสนทนาของอาจารย์ก็ประมาณว่า สรุปลูกเอ็งจะเรียนอะไร ประมาณนี้ค่ะ
ส่งโดย: Ya55
จำนวนความเห็น: 11  

124.121.138.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->