แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37424: สอบถามเรื่องการขอทุนเรียนต่อเฉพาะทาง  (จำนวนคนอ่าน 3181 ครั้ง)
« เมื่อ: 01/11/19 เวลา 20:21:38 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมเป็นปีหกกำลังจะเรียนจบครับ
สงสัยว่า ถ้าได้ FIX WARD รรพ แถว กทม แล้ว เป็น FIX WARD แบบสอบบอร์ดไม่ได้  ทีนี้พอผมใช้ทุนครบสามปี ผมอยากจะไปเรียนต่อ

ผมสามารถขอทุนจากโรงพยาบาล ตจว  เพื่อไปสมัครเรียนต่อได้ไหมครับ

หาข้อมูลแล้ว งงๆ เหมือนว่า ถ้าผมอยู่ รรพ จะถือว่าผมอยู่สังกัดกระทรวงศึกษาธิการ ถ้าจะไปขอทุนจาก โรงพยาบาล ต่างจังหวัด ที่สังกัด สธ เพื่อไปเรียนต่อเรซิเด้นมันจะขอทุนลำบากอะไรมากขึ้นแบบนี้รึป่าวครับ หรือมันไม่เกี่ยวกันก็ขอได้ตามปกติ
ส่งโดย: IgtenosZ
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 3  

203.131.209.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 01/11/19 เวลา 21:09:55 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอได้ แต่ส่วนใหญ่ ทุนตามรพ.ต่างจังหวัดที่สังกัด กระทรวงสาธารณสุข เขาจะเก็บไว้ให้คนของเขาเอง เขาจะต้องมีคนก่อน แล้วค่อยทำการขอทุน ดังนั้นโอกาสที่ท่านจะได้มีน้อยลงมาก  
พวก รพ.ที่ fix ward แต่สอบบอร์ดไม่ได้ ต้องพยายามเปลี่ยนเป็นสอบบอร์ดให้ได้ เพื่อเป็นส่วนจูงใจให้คนมาอยู่ และยกระดับมาตราฐานของรพ.อีกด้วย
ส่งโดย: 6699
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1520  

223.205.232.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 01/11/19 เวลา 22:30:24 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ขอทุนไม่ได้อยู่แล้ว  คนละสังกัดกันขอทุนข้ามกันไม่ได้  ต้องย้ายมาบรรจุสังกัด สธ ให้ได้ก่อน  2 ปี แล้วถึงจะขอทุนได้นะน้อง...
ส่งโดย: gamma48
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 509  

223.207.247.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 01/12/19 เวลา 10:14:36 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

อยู่คนละสังกัดไม่ได้ครับ ต้องสังกัดกระทรวงสาธารณสุขอย่างน้อย 1 ปีครับถึงจะขอทุนได้ ในบางกรณีอาจต้องมากกว่า 1 ปีครับ
ส่งโดย: cmumed male
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 231  

182.232.152.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 01/12/19 เวลา 16:37:30 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไปเป็นแพทย์เพิ่มพูนทักษะต่างจังหวัดก่อนปีแรก แล้วลาออกมาอยู่โรงบาลสังกัด กทม. 2 ปี ก็มีทุนให้เรียนต่อจบแล้วเป็นข้าราชการสังกัด กทม. เลยครับ สนใจติดต่อพี่ได้ครับ พ.เอกชัย 0813466344 โรงพยาบาลลาดกระบังกรุงเทพมหานคร
ส่งโดย: cmu33
สถานะ: Junior Member **
จำนวนความเห็น: 73  

171.7.191.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 01/12/19 เวลา 21:29:16 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ก็สมัคร รรพ ที่ fix สิครับ จะได้ฟรีเทรนได้
ส่งโดย: bridge
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 356  

182.232.4.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 01/14/19 เวลา 07:15:27 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สังกัดโรงเรียนแพทย์ ก็ต้องขอทุนจากโรงเรียนแพทย์ครับ จะไปขอจาก สธ ไม่ได้ มันคนละสังกัด

ถ้าโรงเรียนแพทย์ที่สังกัดอยู่ไม่ให้ทุนก็ต้องฟรีเทรนครับ
ส่งโดย: simath
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 328  

1.47.10.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->