แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37063: นโยบายรักษาฟรีจะทำต่อไหมครับ  (จำนวนคนอ่าน 1349 ครั้ง)
« เมื่อ: 08/13/18 เวลา 10:33:49 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

https://www.facebook.com/PoliticsKalaland/videos/865525146986013/?t=33

Good surgeons know how to operate.
Better ones know when to operate.
Best ones know when not to operate
ส่งโดย: anantom
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 10525   WWW

125.24.116.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 08/13/18 เวลา 13:01:16 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ประยุดก็พูกถูกแล้วไงครับ  ส่วนไอ้ขี้โกงพูดผมไม่ฟัง(ไม่มีราคาสำหรับนักโทษและฆาตกรหนีคดี)    ส่วนถามว่าจะมีต่อมั้ยผมตอบแทนไม่ได้แต่เดาว่ามีต่อเพราะไม่มีใครกล้าล้มเน ื่องจากกลัวไม่มีขอทานมาเลือกตั้งไง คิดง่ายๆครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 08/13/18 เวลา 13:01:59 by know555 »

ยามเมื่อมฤตยูรอท่าหน้าทวาร หมอเทียบเปรียบปานพระเจ้า
ยามเมื่อโรคสุมรุมเร้า หมอคือพระเจ้าจุติมา
ยามเมื่อโรคหายไข้เรื้อ หมอคือสามัญมนุสสา
ยามเมื่อคนไข้มรณา หมอคือผีห่าซาตาน..

ส่งโดย: know555 male
จำนวนความเห็น: 16543  

1.46.139.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 08/14/18 เวลา 09:26:43 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 08/13/18 เวลา 13:01:16, know555 wrote:
ประยุดก็พูกถูกแล้วไงครับ  ส่วนไอ้ขี้โกงพูดผมไม่ฟัง(ไม่มีราคาสำหรับนักโทษและฆาตกรหนีคดี)    ส่วนถามว่าจะมีต่อมั้ยผมตอบแทนไม่ได้แต่เดาว่ามีต่อเพราะไม่มีใครกล้าล้มเน ื่องจากกลัวไม่มีขอทานมาเลือกตั้งไง คิดง่ายๆครับ Grin

เห็นด้วย อีก 1 เสียงครับ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

171.100.232.71 fwd for 192.168.14.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 08/14/18 เวลา 11:33:35 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

นโยบายนี้ตอนเริ่ม คนคิดเขาก็คิดดีหวังดี  เป็นเรื่องดี  
  แต่ทุกอย่างก็มีข้อดีและเสีย  ถ้ายอมรับได้ว่าทุกคนควรมีหลักประกัน ก็ต้องดำเนินโครงการต่อ แต่ต้องทำให้ประชาชนเข้าใจว่ามีสิทธิอะไรบ้าง  และหมอและนักการเมือง ก็ต้องยอมรับ ว่าเงินมีไม่มากก็ต้องใช้ยาถูกๆ  อย่าโม้เกินจริงว่าต้องดีที่สุด ถ้าคนไข้รับไม่ได้ ก็ไปรักษาระบบอื่น  มันต้องหาบาลานซ์ที่ดี
    แต่ที่น่าเบื่อคือพวกเอาแต่ติ ว่ามันไม่ดี  แล้วก็ไม่กล้าเปลี่ยนแปลงอะไรที่จะดีขึ้น  แถมไม่ยอมเติมเงิน แล้วก็บ่นผลงานที่ตัวเองทำ (ไม่ซื้อเรือดำน้ำเอามาเติม รพ ก็เงินเหลือแล้ว)
ส่งโดย: blitzs
จำนวนความเห็น: 2998  

110.164.66.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 08/14/18 เวลา 15:21:59 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 08/14/18 เวลา 11:33:35, blitzs wrote:
 นโยบายนี้ตอนเริ่ม คนคิดเขาก็คิดดีหวังดี  เป็นเรื่องดี  
  แต่ทุกอย่างก็มีข้อดีและเสีย  ถ้ายอมรับได้ว่าทุกคนควรมีหลักประกัน ก็ต้องดำเนินโครงการต่อ แต่ต้องทำให้ประชาชนเข้าใจว่ามีสิทธิอะไรบ้าง  และหมอและนักการเมือง ก็ต้องยอมรับ ว่าเงินมีไม่มากก็ต้องใช้ยาถูกๆ  อย่าโม้เกินจริงว่าต้องดีที่สุด ถ้าคนไข้รับไม่ได้ ก็ไปรักษาระบบอื่น  มันต้องหาบาลานซ์ที่ดี
    แต่ที่น่าเบื่อคือพวกเอาแต่ติ ว่ามันไม่ดี  แล้วก็ไม่กล้าเปลี่ยนแปลงอะไรที่จะดีขึ้น  แถมไม่ยอมเติมเงิน แล้วก็บ่นผลงานที่ตัวเองทำ (ไม่ซื้อเรือดำน้ำเอามาเติม รพ ก็เงินเหลือแล้ว)

ไม่ซื้อเรือดำน้ำ เงินที่เหลือเอามาใช้ในระบบ สธ.ได้กี่เดือน ลองไปดูตัวเลข
ถึงไม่ซื้อเรือดำน้ำ กลาโหมก็เอาไปซื้ออย่างอื่นอยู่ดี ไม่ได้เอามาโอนข้ามกระทรวงกันง่ายๆ
กระทรวง สธ.ได้งบมากี่บาท แล้วเอามาใช้กี่บาท เหลือคืนกี่บาท
กระทรวงอื่น ได้งบมา 100% เอามาใช้ 80-90% ของงบ
แต่กระทรวง สธ.เขียม ได้งบมา 100% ใช้จริง 50% ที่เหลือคืนคลัง แล้วบอกว่างบกระทรวงตัวเองไม่พอ จะมาเบียดเอางบกระทรวงอื่น นี่คืออะไร..Huh  
30 บาท สามารถทำต่อได้ เพียงแต่คนดูแลงบต้องเบิกจ่ายให้ รพ.ตามจริง ไม่ใช่เขียมเงินเอาไว้คืนคลังอย่างปัจจุบัน ไม่รู้ว่าถ้างบเหลือเยอะ พวกตนจะได้โบนัสเยอะหรือเปล่านะ
ส่งโดย: Hybrid VI
จำนวนความเห็น: 6180  

49.230.236.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 08/15/18 เวลา 01:55:31 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

รพ จะไปต่อได้ซักกี่น้ำ จะค้าค่าเวร ค่า...จนท ได้ซักกี่ปี เงินบำรงจะติดลบ บริษัทยา เวชภัณเลิกให้เครดิตเมื่อไหร่ก็จบ คนก็ลาออกไปหาสิ่งทีาดีกว่าเสมอ ดีกว่าจมปลักกับสิ่งที่ไม่มีทางแก้ไข ถ้าใช้การเมืองนำความจริง

ส่งโดย: jumpoo
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 400  

171.98.38.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 08/15/18 เวลา 10:54:09 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

จริงๆ ไม่ต้องยกเลิกโครงการบัตรทอง ทั้งหมดก็ได้ ผมขอให้รักษาฟรีกับคนยากจนจริงๆ ก็พอครับ....ดีกว่าเอาเงินมาแจกเป็นรายเดือน แบบเบี้ยยังชีพ/ โครงการประชารัฐ อะไรนั่นดีกว่าครับ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

171.100.232.245 fwd for 192.168.14.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->