แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 36922: รพ.....แต่เปลี่ยนใจไม่ทำหน้า คิดค่าเสียโอกาส 372,700    (จำนวนคนอ่าน 1389 ครั้ง)
« เมื่อ: 06/20/18 เวลา 21:52:38 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

https://pantip.com/topic/37789832
ไป รพ ..... แต่เปลี่ยนใจไม่ทำหน้า คิดค่าเสียโอกาส 372,700 บาท!!!
เมื่อช่วงกลางเดือนที่แล้วคุณแม่ผมโทรมาบอกให้หาข้อมูลให้หน่อยจะไปทำหน้า ผมก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องทำหน้าทำตา ก็ได้แต่ถามว่าจะทำอะไรเหรอ แกก็บอกว่าจะแก้จมูกกับตา ก็ได้แต่คิดในใจว่าผู้หญิงนี่เลิกคิดเรื่องสวยไม่ได้เลยจริงๆ สินะ (อายุเลข 5 แล้ว) แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร ตอบไปแค่ว่าไว้ดูให้ แล้วก็แนะนำว่าทำไมไม่ไปทำที่ รพ เดิมที่เคยทำ แกบอกว่าอยากลองทำที่ใหม่ดู ก็วางสายไป

จนผ่านไปหลายวัน น่าจะประมาณช่วงปลายเดือนพฤษภา โทรมาใหม่ถามว่า รพ ....ดีมั้ย เอาตรงๆ ผมก็ตอบไปว่าไม่เคยได้ยินว่ามีชื่อเสียงเรื่องศัลยกรรมนะ แล้วก็น่าจะไกลมาก จำได้ว่าเคยไปไม่กี่ครั้งเองแถว...เนี่ย น่าจะอยู่นอกเมืองไปไกลๆ หน่อย แต่ว่าแม่ไปฟังมาจากไหนละถึงอยากทำที่... แกก็บอกว่าเพื่อนแนะนำ ก็เลยว่าเอาที่นี่ละกัน ผมฟังแล้วก็ไงก็ได้ ถ้าศึกษามาแล้วก็ตามนั้น แล้วก็ให้ผมหาที่พักใกล้ๆ ให้ ผมก็หาที่พักให้

เวลาล่วงเลยมาถึงวันที่ 5 แกก็มากรุงเทพฯ ผมก็ไปรับตามปกติ แล้วก็พาไปที่โรงแรมที่จองไว้ใกล้ๆ รพ .... แกกำชับว่าพรุ่งนี้มารับแต่เช้านะ จะให้พาไป รพ ไม่เกิน 10 โมงเช้า ผมก็ตื่นมาเคลียร์งานแต่เช้าแล้วถ่อไปรับถึงพระราม 2 แล้วก็พาไป รพ ตามที่รับปาก

พอไปถึง ตอนแรกผมก็งง คือผมงงว่ามาถูกที่หรือเปล่า ไม่ได้ดัดจริตนะครับ แต่นานๆ ผมเข้า รพ ที ที่เคยไปก็มี รพ กรุงเทพ รพ บํารุงราษฎร์ รพ สมิติเวช (เคยไปทั้งที่สุขุมวิท กับศรีนครินทร์) รพ พระราม 9 รพ เวชธานี มันก็คล้ายๆ กันหมด บรรยากาศอะไรก็คล้ายๆ กัน แต่ของ รพ ....นี่แตกต่างมาก ก็คิดว่าเป็น รพ...หรือเปล่านะ แต่จริงๆ เคยไป รพ รัฐ หลายๆ ที่ก็ไม่ขนาดนี้นี่นา แต่เช็คดูแล้วมันก็เป็น รพ เอกชน ซึ่งนั่นทำให้ประหลาดใจมากที่สภาพแบบนี้ อย่างผมเคยไปกล้วยน้ำไท 2 แถวๆ อุดมสุข ที่คิดว่ามันแปลกๆ มันก็บรรยากาศไม่ใช่แบบนี้ นี่มันเหมือนคลินิก หรือแบบ รพ เล็ก แบบเล็กมากๆ ในต่างจังหวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 06/20/18 เวลา 21:54:35 by soon_soon »

"ท่านทั้งหลายจงมีธรรมเป็นที่พึ่งเถิด อย่ามีอย่างอื่นเป็นที่พึ่งตถาคตเองเป็นที่พึ่งแก่ท่านทั้งหลายไม่ได้ ตถาคตเป็นเพียงผู้ชี้บอกทางเท่านั้น ส่วนความเพียรพยายามเพื่อเผาบาปอกุศล ท่านทั้งหลายต้องทำเอง ทางมีอยู่ เราชี้แล้วบอกแล้ว ท่านทั้งหลายต้องเดินเอง
ส่งโดย: soon_soon
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 3169  

223.207.180.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 06/20/18 เวลา 21:55:12 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไม่ ลงชื่อ... กลัว พรบ คอม อย่างรู้ ตามไปท ี่ ลิ้งค์ แล้วกัน

"ท่านทั้งหลายจงมีธรรมเป็นที่พึ่งเถิด อย่ามีอย่างอื่นเป็นที่พึ่งตถาคตเองเป็นที่พึ่งแก่ท่านทั้งหลายไม่ได้ ตถาคตเป็นเพียงผู้ชี้บอกทางเท่านั้น ส่วนความเพียรพยายามเพื่อเผาบาปอกุศล ท่านทั้งหลายต้องทำเอง ทางมีอยู่ เราชี้แล้วบอกแล้ว ท่านทั้งหลายต้องเดินเอง
ส่งโดย: soon_soon
จำนวนความเห็น: 3169  

223.207.180.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 06/22/18 เวลา 10:55:50 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

กระทู้นี้ถูกลบเนื่องจาก
เป็นกระทู้ร้องเรียน หรือร้องเรียนสินค้า หรือบริการซึ่งสงวนสิทธิเฉพาะสมาชิกประเภทบัตรประชาชนเท่านั้น

ความคิดเห็นนี้ได้ถูก Pantip.com ลบออกไปจากระบบแล้ว หากเนื้อหาที่ถูกลบยังคงถูกนำไปแสดงใน application หรือเว็บไซต์ใดๆ  
ทาง Pantip.com ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆด้วย การดำเนินการทางกฎหมายกรุณาติดต่อผู้พัฒนา application หรือเว็บไซต์นั้นๆโดยตรงค่ะ

ยามเมื่อมฤตยูรอท่าหน้าทวาร หมอเทียบเปรียบปานพระเจ้า
ยามเมื่อโรคสุมรุมเร้า หมอคือพระเจ้าจุติมา
ยามเมื่อโรคหายไข้เรื้อ หมอคือสามัญมนุสสา
ยามเมื่อคนไข้มรณา หมอคือผีห่าซาตาน..

ส่งโดย: know555 male
จำนวนความเห็น: 16543  

1.46.197.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 06/23/18 เวลา 09:07:17 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

กระทู้นั้นถูกลบไปแล้ว...งั้นก็อย่าไป "ฟื้นฝอย เพื่ิอหาตะเข็บ" เลยครับ
ส่งโดย: Dr._Panya male
จำนวนความเห็น: 1916  

171.97.63.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 06/25/18 เวลา 16:09:44 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เอา Cahche Link มาฝากครับ

เนื้อหากระทู้ และ เว็บเพจ หลายอัน ถูกลบไปแล้ว แต่จะมีเก็บไว้บน Cache  

บางคนอยากดูย้อนหลัง เอา URL ของ หน้าเว็บนั้นใส่ในช่อง ค้นหาใน ลิ้งคฺ์นี้ นั่ง Time Machine ย้อนไปดูได้

แต่ว่า บางทีถ้าเป็นกระทู้ยาว เนื้อหามาไม่ครบ แบบกระทู้นี้ ครับ

http://www.cachedpages.com/
ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

1.2.193.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->