แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 36911: ทุนchest มีโรงพยาบาลไหนเปิดบ้างค่ะ  (จำนวนคนอ่าน 1418 ครั้ง)
« เมื่อ: 06/16/18 เวลา 17:27:02 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ทุนchest มีโรงพยาบาลไหนเปิดบ้างค่ะ
เพิ่งเรียนจบแพทย์ประจำบ้าน ตอนนี้กำลังหาทุนเรียนchest เนื่องจากต้นสังกัดไม่ได้เปิดทุนนี้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ส่งโดย: phanjj
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

202.28.177.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 06/16/18 เวลา 19:50:07 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ทุน subboard จะเปิดเมื่อหาคนเรียนได้ ได้คนต้นสังกัด เขาถึงจะเปิดขอทุน  
ส่วนมากขอทุน subboard ขอเมื่อไหร่ ก็จะได้เมื่อนั้น  
ถ้าอยากจะเรียนจริงๆ ให้ต้นสังกัดขอให้คะ  
เคยเห็นมี ต้นสังกัด ปีนั้นไม่ได้ขอทุน แต่คุณหมออยากจะเรียน  แต่ก็ส่งเรียนให้ไป ทำสัญญาเรียนจนจบ จนผ่านสอบมาได้
ส่งโดย: 6699
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1520  

223.205.234.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 06/16/18 เวลา 21:44:04 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 06/16/18 เวลา 19:50:07, 6699 wrote:
ทุน subboard จะเปิดเมื่อหาคนเรียนได้ ได้คนต้นสังกัด เขาถึงจะเปิดขอทุน  
ส่วนมากขอทุน subboard ขอเมื่อไหร่ ก็จะได้เมื่อนั้น  
ถ้าอยากจะเรียนจริงๆ ให้ต้นสังกัดขอให้คะ  
เคยเห็นมี ต้นสังกัด ปีนั้นไม่ได้ขอทุน แต่คุณหมออยากจะเรียน  แต่ก็ส่งเรียนให้ไป ทำสัญญาเรียนจนจบ จนผ่านสอบมาได้

เป็นแบบนี้ทุกสาขาเหรอคะ หรือเฉพาะ med เท่านั้น เพราะปกติน่าจะมีโควต้าของการเรียน subboard และ board ต่างๆ ของโรงพยาบาลแต่ละระดับ ในแต่ละเขต ในแต่ละจังหวัดนะคะ เห็นเวลาประชุมกว่า่จะได้ข้อสรุปต้องมีเกณฑ์นู่นนี่เพื่อพิจารณาเปิดทุน
ส่งโดย: MD rad
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 36  

49.49.249.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 06/18/18 เวลา 10:08:25 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ทุน Board or Sub-Board หากว่าไม่มีอยู่ก่อนแล้ว เราก็ต้องไปหา. ผอ.รพ ที่ รพ.นั้นๆ+ นายแพทย์สสจ. ที่จังหวัดนั้นๆ...แล้วชี้แจงหรือโน้มน้าวเหตุผลว่าทำไมถึง ต้องมี หรือ ควรมี หมอแผนกนั้นๆ (แผนกที่เราอยากจะเรียนนั่นแหละ) ในรพ.แห่งนี้/ จังหวัดนี้ ครับ (ถ้าเปิดให้ทุนแล้ว เราจะกลับมาทำงานที่นี่แน่นอนเป็นเวลาอย่างน้อย กี่ปี ว่างั้นเถอะ)
ส่งโดย: Dr._Panya male
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1916  

171.97.63.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->