แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 36619: ทำไมผู้หญิงบางคนถึงคิดว่ามีลูกจะรั้งผุ้ชายไว้ได้  (จำนวนคนอ่าน 1479 ครั้ง)
« เมื่อ: 02/25/18 เวลา 10:08:46 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

https://pantip.com/topic/37405840
ไปอ่านเจอมาเลยสงสัย  คือ เจอหลายคนมากๆที่มาฝากท้อง ท้อง 3 4 5ถามเกริ่นๆเริ่มทำหมัน  ก็ไม่ยอมทำ  บอกกลัวมีลูกอีกไม่ได้ ทั้งๆทีลูกแต่ละคนที่ผ่านมาก็คนละพ่อทั้งนั้น  (ไม่ได้เรียนรู้เลยว่า ตนจะทิ้ง มีลูกด้วยกันแล้วมันก็ทิ้๗
แถมเด็กส่วนมากแม่ก๋เอาไว้เลี้ยงเอง  ทั้งๆที่จ๊นจน จะเอาเงินทีไหนมาเลี้ยงให้มีคุณภาพ  
ขู่เรื่อง PPH Rupture uterusก็ไม่กลัว
อย่างในกระทู้ก็เหมือนกัน  ทำหมันแล้ว มีลูกตั้งสอง  พอมีผัวใหม่ก้อยากมีอีก

The day you went away . . .
ส่งโดย: SantaNiCo female
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1378  

125.27.186.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 02/25/18 เวลา 10:55:35 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เฮ้อ.  ชั่งหามาอ่าน. หน้าที่เราคือให้คำแนะนำเรื่องคุมกำเนิดไม่ใช่หน้าที่ตัดสินใจแทนเค้านะครับ  
ส่งโดย: doreus
จำนวนความเห็น: 10681  

184.22.49.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 02/25/18 เวลา 12:54:40 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ที่น้องเคยเจอนั่นมันผู้ชายสวะที่ไร้ความรับผิดชอบ หรือตั้งใจจะฟันแล้วทิ้งหรือเกาะชายกระโปรงผู้หญิงกินไปวันๆ แต่คงเอามาเป็นบทสรุปสำหรับทุกคนไม่ได้ครับ อย่างเช่นตัวกระผมเป็นต้น  บอกได้เลยว่าลูกคือคนที่ยึดเหนี่ยวผมได้จริงๆ  อะไรๆผมก็คิดถึงแต่ลูก ผมรักลูกมากกว่าเมียอีก555 Grin  

สรุป ต้องเจอสามีที่ถูกตัวครับ ถึงจะใช้ทฤษฎ๊นี้ได้  ส่วนไอ้พวกกเฬวรากใช้ทฤษฎีของซานต้าครับ

ยามเมื่อมฤตยูรอท่าหน้าทวาร หมอเทียบเปรียบปานพระเจ้า
ยามเมื่อโรคสุมรุมเร้า หมอคือพระเจ้าจุติมา
ยามเมื่อโรคหายไข้เรื้อ หมอคือสามัญมนุสสา
ยามเมื่อคนไข้มรณา หมอคือผีห่าซาตาน..

ส่งโดย: know555 male
จำนวนความเห็น: 16543  

1.46.66.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 02/25/18 เวลา 21:10:03 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

น้องตั้งกระทู้ยังกะว่าเจ้าของกระทู้จะอยากมีลูก เพื่อจับผู้ชาย

แต่อ่านดูจริงๆ เค้าแค่อยากตามใจสามีคนปัจจุบันที่อยู่กันมา5 ปี และอยากมีลูกของตัวเอง

แต่ไอ้คำถามภาวนาหมันหลุด นี่หน่อมแน้มไปหน่อย
ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

182.232.71.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 02/26/18 เวลา 15:00:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สมัยโบราณกาลกว่าสามสิบปีก่อน  เมื่อยังเป็นเด๊นท์ปีหนึ่งสู
เจอเคสลูกดกมาคลอด  แนะนำให้ทำหมันหลังคลอด
นางก็ปฎิเสธ  พยายามชี้แจง  จนพี่เด๊นท์สามเฮด LR
เดินผ่านมาได้ยินเข้า  มาสั่งต่อหน้า
"เฮ้ย มึงไม่ต้องไปสอนมัน  เดี๋ยวลูกกูไม่มีคนรับใช้ "
« แก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 02/26/18 เวลา 15:03:54 by Frankenstein »
ส่งโดย: Frankenstein
จำนวนความเห็น: 950  

171.97.234.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 02/28/18 เวลา 10:22:09 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผู้หญิงบางคนมีโอกาศมีลูกมากกว่า ค่าเฉลี่ยคนทั่วไป  ไม่สวยไม่รวยแต่ก็มีเรื่อยๆ
  ผู้หญิงหลายคน ไม่มีโอกาศจะมีลูก แค่คนเดียวยังยาก(หาพ่อเด็กยังไม่ได้)ทั้งที่สวย รวย เก่ง   ก็เลยรู้สึกไปเองว่า มีลูกเยอะเป็นปัญหา
ส่งโดย: blitzs
จำนวนความเห็น: 2998  

110.164.66.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 02/28/18 เวลา 14:48:21 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 02/28/18 เวลา 10:22:09, blitzs wrote:
 ผู้หญิงบางคนมีโอกาศมีลูกมากกว่า ค่าเฉลี่ยคนทั่วไป  ไม่สวยไม่รวยแต่ก็มีเรื่อยๆ
  ผู้หญิงหลายคน ไม่มีโอกาศจะมีลูก แค่คนเดียวยังยาก(หาพ่อเด็กยังไม่ได้)ทั้งที่สวย รวย เก่ง   ก็เลยรู้สึกไปเองว่า มีลูกเยอะเป็นปัญหา

หืม ด่าเรารึเปล่าคะ
เราเลือกนะคะ ไม่ใช่หาไม่ได้

49.230.40.*

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 03/05/18 เวลา 19:44:54 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เป็นเป้าหมายมนุษยชาติครับ การมีลูก55

Sapiens: A Brief History of Humankind
หนังสือเล่มนี้เขียนไว้ดีมากเลยครับ บิลเกท มาร์ค ซักเคอเบิก แนะนำว่าเป็นหนังสือที่ยอดเยี่ยมเลยครับ
ส่งโดย: doctorsp
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 2  

223.205.233.*

« ความเห็นที่ #8 เมื่อ: 03/06/18 เวลา 16:33:52 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผมก็โดนรั้ง เพราะมีลูกนี่แหละ 555 ลูกน่ารัก
ส่งโดย: Echo male
จำนวนความเห็น: 4667  

202.80.227.*

« ความเห็นที่ #9 เมื่อ: 03/06/18 เวลา 18:47:14 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 03/06/18 เวลา 16:33:52, Echo wrote:
ผมก็โดนรั้ง เพราะมีลูกนี่แหละ 555 ลูกน่ารัก

แสดงว่าเบื่อเมียล่ะสิคะ 555

125.27.184.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->