แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 36385: film chest PA  ที่น่าสนใจ  (จำนวนคนอ่าน 1400 ครั้ง)
« เมื่อ: 11/30/17 เวลา 15:31:11 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

อันนี้ดูไม่ออกเลยค่ะ

เคสตรวจสุขภาพประจำปีไม่มีอาการ
ส่งโดย: คุณแม่ลูกหนึ่ง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 3888  

61.7.234.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 11/30/17 เวลา 15:31:47 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

CHEST;PA.UPRIGHT. Localized increased density at right lower lung field is seen, small lung nodule or dense infiltration is possibly,CT.chest may ne helpful. The heart is not enlarged. The costophrenic angles are sharp. The bony thorax is intact.

61.7.234.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 12/03/17 เวลา 08:32:27 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

จขกท ไม่มาเฉลย เลยอ่ะครับ

ตกลงเป็นอะไร ถ้า ผป ไม่มีอาการอะไร เป็น Cancer ก็น่าจะ stage ท้าย ๆ
ส่งโดย: Inderal
สถานะ: Full Member ***
จำนวนความเห็น: 160  

223.24.131.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 12/06/17 เวลา 09:44:38 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 12/03/17 เวลา 08:32:27, Inderal wrote:
จขกท ไม่มาเฉลย เลยอ่ะครับ

ตกลงเป็นอะไร ถ้า ผป ไม่มีอาการอะไร เป็น Cancer ก็น่าจะ stage ท้าย ๆ

ขออภัยค่ะพอดีคนไข้ยังไม่กลับมาเลยค่ะอันนี้เป็นผลส่งปณ.  

ถ้าคนไข้กลับมา CT จะมาอัพเดทนะคะ

61.7.234.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->