แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 2500: ผ่าฟันคุดแล้วอ้าปากไม่ได้  (จำนวนคนอ่าน 796 ครั้ง)
« เมื่อ: 11/27/16 เวลา 08:55:26 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ผ่าฟันคุดมาอาทิตกว่าแล้วค่ะ ตัดไหมเรียบร้อยแล้วอ้าปากไม่กว้าง หมอสอนวิธีอ้าปากแล้วแต่หมอบอกว่าให้ทำทีเดียวให้ปากอ้าได้กว้างที่สสุดเหมื อนปกติ แต่หนูทำเองแล้วมันเจ็บมาก เหมือนมันร้าวไปตรงหูไปทั้งกะโหลกค่ะ หนูกลับถามหมอเค้าก็บอกให้ทำแบบนี้ แต่หนูทนเจ็บไม่ไหวค่ะ ง้างปากตัวเองได้ไม่สุด หนูควรทำอย่างไรต่อไปคะ มีวิธีบรรเทาการปวดไหม หนูกลัวมันยึดไปตลอด
ส่งโดย: wishluck
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 1  

171.6.243.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 12/05/16 เวลา 19:48:43 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ต้องคอยฝึกบริหาร (ด้วยท่าที่หมอแนะนำ) ให้ฝึกอ้าปาก ค้างไว้ ค่อยๆ ฝึก ถ้าเจ็บให้พัก แต่ควรจะรู้สึกตึงๆ ไม่ตึงก็ไม่ยืด  

อาจใช้การประคบด้วยผ้าอุ่นช่วย ค่ะ
ส่งโดย: หมอหนิง
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 9097  

49.228.226.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->