แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 38692: มีท่านใดใช้ชุดตรวจเลือดโควิดที่คลินิกบ้างไหมครับ  (จำนวนคนอ่าน 871 ครั้ง)
« เมื่อ: 01/23/21 เวลา 08:42:25 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

มีท่านใดซื้อชุดตรวจเลือดหาantibodyของไวรัสโควิดมาใช้ที่คลินิกบ้างไหมครับ ?
สอบถามบริษัทนำเข้า ขายชิ้นละ500บาท  
มีท่านใดแนะนำแหล่งจำหน่ายที่ถูกกว่านี้บ้างไหมครับ
เห็นอ่านข่าวว่าของหน่วยงานไทยผลิตตกชิ้นละ100กว่าบาท
หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ส่งโดย: พุฝอยสาหร่าย
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1028  

203.150.119.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 01/25/21 เวลา 14:16:32 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

http://www.thaiclinic.com/cgi-bin/wb_xp/YaBB.pl?board=job;action=display ;num=1611558188;start=0
ส่งโดย: katemede
สถานะ: Junior Member **
จำนวนความเห็น: 63  

49.49.218.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 01/25/21 เวลา 14:25:14 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เว่อมากเลย  ตรวจที่คลีนิค Huhถ้าผล+จะทำไงล่ะค่ะนั่น  โรงบาลเขาจะเชื่อผลคลินิคมั้ย
ส่งโดย: Pandermonium
จำนวนความเห็น: 662  

49.230.216.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 01/27/21 เวลา 13:49:47 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 01/25/21 เวลา 14:25:14, Pandermonium wrote:
เว่อมากเลย  ตรวจที่คลีนิค Huhถ้าผล+จะทำไงล่ะค่ะนั่น  โรงบาลเขาจะเชื่อผลคลินิคมั้ย

ตัวตรวจเป็นการตรวจหา Ab  ว่า อาจจะเคยได้รับเชื้่อมาก่อน  

ซึ่งถ้าพบ อาจจะเป็นได้ ว่า เคยเป็นหายไปแล้ว หรือ ยัง อาจจะมีเชื้ออยู่

มันช่วยคัดกรอง คนคนนั้นว่า น่าจะไปสัมผัสเชื้อหรือไม่

ดังนั้น ถ้าพบ  เชื่อว่า รพ.รัฐทุกแห่ง ยินดี ตรวจ PCR  ต่อให้ เพราะว่า สถานะการณ์ตอนนี้ เค้าพยายามสุ่มหา คน ที่มีโอกาศเจอเชื้่อให้มากทีสุด อยู่แล้ว แม้แต่แค่มีประวัติ จะสัมผัส ก็อยากให้มาตรวจแล้ว

ดังนั้น ถ้าตรวจพบ Ab  เค้า ย่อมอยาก ตรวจต่อให้ อยู่แล้วครับ

ส่วนคนที่ สงสัยจะ รับเชื้อมา แต่ยังไม่สะดวก ตรวจ PCR การตรวจ Ab สองครั้งห่างกัน ประมาณ 7 วัน ถ้าไม่เจอทั้งสองครั้ง ก็พอจะวางใจได้ ว่าไม่น่าจะเป็น
ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

171.5.95.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 01/27/21 เวลา 19:57:50 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

รู้สึกว่ามัน จะยุ่งยากค่ะ
ส่งโดย: Pandermonium
จำนวนความเห็น: 662  

125.27.164.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 02/01/21 เวลา 14:33:08 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ไม่เว่อร์นะดีออก  มีแต่ false pos แหละครับ เพราะยังไม่ระบาดวงกว้าง บวกปลอม ราวๆ3% บวกมาก็ส่ง รพ. รัฐ ยังไงก็ต้องswab ถ้าขี้เว่อร์หน่อยก็โทร 1669  ยังไง รพ.รัฐก็ต้องรับไปเต็มๆ  หนีไม่ได้รับทุกอย่าง
ส่งโดย: blitzs
จำนวนความเห็น: 2998  

110.164.66.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->