แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 37852: ทำผลงาน อวช  (จำนวนคนอ่าน 2683 ครั้ง)
« เมื่อ: 10/02/19 เวลา 01:04:59 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

สวัสดีครับ คือผมอายุราชการ สามารถทำตำแหน่ง นายแพทย์เชี่ยวชาญด้านเวชกรรม สาขาอายุรกรรมได้แล้ว มีรุ่นพี่ท่านใด พอจะแนะนำ เป็นที่ปรึกษาได้บ้างไหมคร้าบ หรือจะแนะนำ ผู้ที่จะมาเป็นที่ปรึกษาให้ผม เกี่ยวกับการเป็นที่ปรึกษา ให้คำแนะนำ และแก้ไขปรับปรุง ในการยืานข้อเสนอผลงาน ได้บ้างไหมคร้าบ ขอบคุณมากคร้าบ
ส่งโดย: Nephrocalcinosis
สถานะ: Newbie *
จำนวนความเห็น: 4  

182.232.249.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 10/02/19 เวลา 09:44:33 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เชี่ยวชาญอายุกรรม  มันต้องไปเรียนmedไม่ใช่เหรอ  งง
จบมาจากเมืองจีนรึไง  ถึงไม่รู้เรื่อง

The day you went away . . .
ส่งโดย: SantaNiCo female
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1378  

125.27.217.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 10/02/19 เวลา 12:54:53 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ถามเลขาแพทย์ว่ามี requirement อะไรบ้าง แล้วจัดการให้ได้ตาม requirement เช่น วิจัย หนังสือ
ส่งโดย: megacure
จำนวนความเห็น: 2283  

49.230.56.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 10/03/19 เวลา 00:28:54 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 10/02/19 เวลา 09:44:33, SantaNiCo wrote:
เชี่ยวชาญอายุกรรม  มันต้องไปเรียนmedไม่ใช่เหรอ  งง
จบมาจากเมืองจีนรึไง  ถึงไม่รู้เรื่อง

ผมจบเมดจนจบ subboard มาแล้วครับ ตอนนี้เป็นชำนาญการพิเศษ มาได้ 5 ปีแล้วครับ  
ผมจบในเมืองไทยเนี่ยแหล่ะครับ ถ้าจะคอมเม้นท์เกรียนๆ อย่าเลยดีกว่าครับ มันเสียเวลา ขอบคุณครับ

49.230.16.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 10/03/19 เวลา 11:27:03 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ได้ตำแหน่ง ผู้เชียวชาญมาแล้ว แต่เป็นของสูติ แต่ก็คงจะคล้ายกัน  
อย่างแรก ต้องทำ อวช. มีผลงานย้อนหลังสามปี  

ต้องมีการตีพิมพ์ผลงานเกี่ยวกับผู้ป่วยลงในวารสาร ที่ได้รับการยอมรับ ในระดับประเทศ ส่วนจะที่ไหน ก็ต้องสอบถามกันเอง  

เนื้อเรื่องที่ลงวารสาร ควรจะเป็น prospective แต่บางครั้ง retrospective ก็อาจจะได้  
ดูไปแล้ว การขอ ตำแหน่ง ผู้เชียวชาญ หรือ ซี 9 ก็คล้ายกับการขอ ซี 8  

ถ้าได้ subboard น่าจะได้ง่ายขึ้น  ไม่เหมือนกับจบ board ธรรมดา พวกนี้ ส่วนมาก เขาจะให้เมื่ออายุ 50 ปี แต่ subboard ไม่ถึง 40 ปี เขาก็ให้มาแล้ว เดาว่า เป็นการจูงใจให้คนอยู่ในระบบราชการมากขึ้น

(ความจริง การเขียนขอตำแหน่ง เราจ้างน้องเขาเขียนให้ และเราตรวจทาน แต่ละรพ. จะมีคนที่เขียนเก่ง คนพวกนี้ ไม่ใช่แพทย์ แต่เขียนได้เก่งมาก ลองหาดูจะช่วยได้มาก แต่งานวิจัย เราทำเอง ไม่ได้ทำผิดระเบียบ เห็นหมอแต่ละคน พยาบาลแต่ละคน มาให้น้องคนนี้เขียนเกือบทั้งหมด หาคนนี้ให้เจอ ซี 9 หรือตำแหน่ง ผู้เชี่ยวชาญจะได้มาเลย)
ส่งโดย: 6699
จำนวนความเห็น: 1520  

223.205.233.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 10/03/19 เวลา 16:30:39 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 10/03/19 เวลา 11:27:03, 6699 wrote:
ได้ตำแหน่ง ผู้เชียวชาญมาแล้ว แต่เป็นของสูติ แต่ก็คงจะคล้ายกัน  
อย่างแรก ต้องทำ อวช. มีผลงานย้อนหลังสามปี  

ต้องมีการตีพิมพ์ผลงานเกี่ยวกับผู้ป่วยลงในวารสาร ที่ได้รับการยอมรับ ในระดับประเทศ ส่วนจะที่ไหน ก็ต้องสอบถามกันเอง  

เนื้อเรื่องที่ลงวารสาร ควรจะเป็น prospective แต่บางครั้ง retrospective ก็อาจจะได้  
ดูไปแล้ว การขอ ตำแหน่ง ผู้เชียวชาญ หรือ ซี 9 ก็คล้ายกับการขอ ซี 8  

ถ้าได้ subboard น่าจะได้ง่ายขึ้น  ไม่เหมือนกับจบ board ธรรมดา พวกนี้ ส่วนมาก เขาจะให้เมื่ออายุ 50 ปี แต่ subboard ไม่ถึง 40 ปี เขาก็ให้มาแล้ว เดาว่า เป็นการจูงใจให้คนอยู่ในระบบราชการมากขึ้น

(ความจริง การเขียนขอตำแหน่ง เราจ้างน้องเขาเขียนให้ และเราตรวจทาน แต่ละรพ. จะมีคนที่เขียนเก่ง คนพวกนี้ ไม่ใช่แพทย์ แต่เขียนได้เก่งมาก ลองหาดูจะช่วยได้มาก แต่งานวิจัย เราทำเอง ไม่ได้ทำผิดระเบียบ เห็นหมอแต่ละคน พยาบาลแต่ละคน มาให้น้องคนนี้เขียนเกือบทั้งหมด หาคนนี้ให้เจอ ซี 9 หรือตำแหน่ง ผู้เชี่ยวชาญจะได้มาเลย)

กราบขอบพระคุณมากๆคร้าบ ผมกำลังตามหาผู้นั้นอยู่เลยครับ วิจัยก็ทำแล้ว ยังขาดคนมาคอยเป็นที่ปรึกษา จี้ตามในส่วนที่ยังขาด ขออนุญาตรบกวนถามคุณพี่ ว่าพอจะมีใครแนะนำให้กระผมมั้ยคร้าบ เป็นพระคุณให้ดำเนินชีวิตราชการ เป็นขวัญและกำลังใจอย่างนึงมากๆเบยคร้าบ  

182.232.192.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 10/04/19 เวลา 13:18:44 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

กำลังทำเหมือนกันค่ะ พยายามกับงานวิจัยอยู่  

ส่งโดย: sunrise
จำนวนความเห็น: 38  

182.52.120.*

« ความเห็นที่ #7 เมื่อ: 10/04/19 เวลา 17:47:15 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 10/04/19 เวลา 13:18:44, sunrise wrote:
กำลังทำเหมือนกันค่ะ พยายามกับงานวิจัยอยู่  

อ้อครับ ถึงไหนแล้วครับเนี่ย มาเป็น buddy กันไหมครับ

58.11.73.*

« ความเห็นที่ #8 เมื่อ: 10/21/19 เวลา 00:13:54 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

น้องบางคนคะ มารยาทและสัมมาคารวะเป็นเรื่องจำเป็นนะคะ

แค่อ่านจากหัวเรื่องที่ถาม น้องควรทราบได้แล้วว่าโดยวัยวุฒิ อายุเราน้อยกว่าเค้า และนี่เป็นการถามคำถามที่ต้องการคนมีความรู้มาตอบ ไม่ใช่กระทู้ชวนคุย ถ้าเราไม่รู้ก็ไม่ต้องไปตอบเกรียนๆแบบเด็กแว๊นไร้มารยาทหรอกค่ะ  

แต่การที่น้องตอบพี่เค้าไปแบบนั้น  ไม่มีทางที่ใครจะมองน้องในทางชื่นชมได้ ซึ่งพี่ก็รู้ว่านิสัยแบบน้องนั้นไม่แคร์ใคร ถ้าไม่มีประโยชน์ให้น้อง
ส่งโดย: GSDTinTin female
สถานะ: Senior Member ****
จำนวนความเห็น: 413  

184.22.88.*

« ความเห็นที่ #9 เมื่อ: 10/29/19 เวลา 11:44:18 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

เก็บข้อมูลคนไข้อยู่ค่ะ n ยังไม่ครบ
อีกเรื่องยังคิดไม่ออก
อยากได้ buddy เหมือนกันค่ะ แต่คนละ field เลยค่ะอาจารย์  
นี่ ENT ค่ะ

ส่งโดย: sunrise
จำนวนความเห็น: 38  

125.24.33.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->