แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

หัวข้อ 36614: == ขอความร่วมมือเพื่อนๆ งดตั้งกระทู้ หรือออกความเห็นชวนพิพาท ==  (จำนวนคนอ่าน 1609 ครั้ง)
« เมื่อ: 02/22/18 เวลา 08:56:00 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่ จัดขึ้นให้ พวกเรา เพื่อนแพทย์ ได้พูดคุยแลกเปลี่ยน สาระ ต่างๆ รวมทั้งปรึกษา ด้านวิชาการ ปัญหาด้านต่างๆ และความบันเทิง

แต่มีสมาชิกบางท่าน (แค่บางท่านไม่กี่คน) ที่ คิดว่า พวกเราคงรู้ว่าเป็นใคร

ตั้งกระทู้ หรือ ออกความเห็นชวนทะเลาะ แขวะกันไปมา อยู่ประจำ ทำให้บรรยากาศการสนทนาที่ดีของห้องนี้ หมดไป  

อยากขอความร่วมมือ งดตั้งกระทู้หรือออกความเห็นชวนพิพาท ต่างๆ ครับ

ใครมีปัญหาอะไรส่วนตัวกัน คุยกันทางหลังไมค์ หรือ ให้เบอร์โทรไปคุยเคลียร์กันส่วนตัวดีกว่า

อีกอย่างที่ผมว่าพวกเราหลายคน คงจะรู้สึกคือการออกความเห็นของเพื่อนบางท่านที่หยาบคาย ไม่สุภาพ อยากขอความร่วมมือเช่นกัน

สำหรับกระทู้ และความเห็นพวกนี้ ถ้าผมเจอ ผมลบไปเยอะแล้ว ถ้าเจออีกผมขอลบออกทันที และ ถ้าใครพบ หลังไมค์แจ้งมาได้ ครับจะดำเนินการพิจารณา ดูให้  

ขอบคุณ ในความร่วมมือทุกท่านด้วยครับ  

ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

183.88.144.*

« ความเห็นที่ #1 เมื่อ: 02/22/18 เวลา 09:32:23 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

รับทราบค่ะ    Grin

The day you went away . . .
ส่งโดย: SantaNiCo female
สถานะ: Executive Member *****
จำนวนความเห็น: 1378  

182.232.155.*

« ความเห็นที่ #2 เมื่อ: 02/22/18 เวลา 09:40:10 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

on 02/22/18 เวลา 09:32:23, SantaNiCo wrote:
รับทราบค่ะ    Grin

ขอบคุณ เป็นอย่างยิ่งเลย ครับ Grin Grin Grin Grin Grin
ส่งโดย: -=Jfk=- male
สถานะ: Moderator, ThaiClinic Staff *****
จำนวนความเห็น: 3671   WWW Email

183.88.144.*

« ความเห็นที่ #3 เมื่อ: 02/22/18 เวลา 12:21:57 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

นาน ๆ อ่านทีก็เป็นสีสันเหมือนกันนะครับ  เว้นแต่ว่าจะใช้คำหยาบคายจนเกินไป    

ก่อนจะไปหลังไมค์  ก็คงต้องมีหน้าไมค์หน้าเวทีกันก่อน   ถ้าเร่ิ่มบานปลายก็แนะนำให้ไปต่อกันหลังไมค์  Grin Grin Grin
ส่งโดย: <<BluE_BurN>> male
จำนวนความเห็น: 1680  

118.173.48.*

« ความเห็นที่ #4 เมื่อ: 02/22/18 เวลา 12:40:13 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

ต่อกันหลัง รพ.   Grin

“Victory Loves Preparation”

ส่งโดย: :: King of BANPU :: male
จำนวนความเห็น: 23200  

171.98.126.*

« ความเห็นที่ #5 เมื่อ: 02/22/18 เวลา 13:14:43 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

กระทู้ไม่ใช่ข้อสอบ   บางทีถาม-ตอบแบบเลอะเลือนบ้างมันก็ดี  เหมือนใส่เสื้อยับบ้างทำให้(บุคลิก)ดูดี....
ส่งโดย: หมอเมืองสยาม
จำนวนความเห็น: 11432  

115.87.151.*

« ความเห็นที่ #6 เมื่อ: 02/24/18 เวลา 22:48:48 » ตอบกลับพร้อมข้อความ แก้ไขข้อความ

Cool

"You discover more by blazing a trail than by following a path"
ส่งโดย: Tennoji
จำนวนความเห็น: 932  

223.24.183.*

Page(s) : 1 

แจ้งลบกระทู้ แจ้งเมื่อมีคนตอบกระทู้นี้ แนะนำกระทู้นี้ Print

Reply this Topic reserved for registed member only. Register

• ข้อความและรูปภาพที่ท่านเห็นส่วนใหญ่ ได้ถูกส่งมาจาก ทางบ้าน
    ทางเว็บไซต์ Thaiclinic.com ไม่ได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ของข้อความและรูปภาพที่ถูกส่งมา

• ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชนและส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ
    เจ้าของเว็บไซต์ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ทั้งสิ้นเพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง
    ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง

• ถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมหรือเป็นการกลั่นแกล้งเพื่อให้เกิดความเสียหาย ต่อบุคคล
    หรือหน่วยงานใด กรุณาส่ง email มาที่ webmaster@thaiclinic.com หรือ กดแจ้งที่ปุ่ม
    "แจ้งลบกระทู้"
    เพื่อให้ทีมงานทราบและทำการลบข้อความนั้นออกจากระบบต่อไป ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้สังคมน่าอยู่ครับ

ThaiClinic.Com . All Rights Reserved. !--BEGIN WEB STAT CODE-->